ಅಬ್ಬಬಾ ಚುರುಕು ಮೆಣಸಿನ ಕಾಯಿಯ ಅರೋಗ್ಯ ಲಾಭ ಎಷ್ಟಿದೆ ಒಮ್ಮೆ ನೋಡಿ

0
519

ನಮಗೆ ಬಹುಪಾಲು ಊಟದೊಂದಿಗೆ ಹಸಿರು ಮೆಣಸಿನಕಾಯಿಯನ್ನು ತಿನ್ನುವ ಅಭ್ಯಾಸವಿದೆ, ಹಸಿರು ಮೆಣಸಿನಕಾಯಿಗಳು ಉರಿಯುತ್ತವೆ, ಆದರೆ ಅವುಗಳು ಹಲವಾರು ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತವೆ. ಮೆಣಸಿಕಾಯಿ ಯಲ್ಲಿ ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ, ವಿಟಮಿನ್ ಬಿ 6, ವಿಟಮಿನ್ ಎ, ಕಬ್ಬಿಣ, ತಾಮ್ರ, ಪೊಟ್ಯಾಸಿಯಮ್, ನಿಯಾಸಿನ್, ಆಹಾರದ ಫೈಬರ್, ಫೋಲೇಟ್ ಮತ್ತು ಅನೇಕ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳೊಂದಿಗೆ ತುಂಬಿದೆ. ಮೆಣಸಿನಕಾಯಿ ಬೀಜಗಳ ಅನೇಕ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ನೋಡೋಣ.

ಜೀರ್ಣಕಾರಿ : ಮೆಣಸಿನ ಕಾಯಿ ಬೀಜಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುವುದರಿಂದ ಮಾನವ ಜೀರ್ಣಕಾರಿ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗೆ ಮುಖ್ಯವಾದ ಲಾಲಾರಸವನ್ನು ಉತ್ಪತ್ತಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇತರ ಆಹಾರಗಳೊಂದಿಗೆ ಅವುಗಳನ್ನು ಕಚ್ಚಾ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದು ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆಯ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತದೆ.

ತೂಕ ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು : ಮೆಣಸಿನಕಾಯಿಗಳು ಕ್ಯಾಪ್ಸೈಸಿನ್ ಅನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತವೆ. ಇದು ಜೀರ್ಣ ಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ವೇಗಗೊಳಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ದೇಹದಲ್ಲಿ ವೇಗವಾಗಿ ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ಸುಡುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಹಾಗು ಈ ಬೀಜಗಳು ದೇಹದ ಉಷ್ಣತೆ ಮತ್ತು ಹೃದಯ ಬಡಿತವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಇದು ತೂಕವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರ ವಹಿಸುವ ಜೀರ್ಣಾಂಗ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಇದು ರೋಗ ನಿರೋಧಕ : ಮೆಣಸಿನಕಾಯಿ ದೇಹದಲ್ಲಿ ರೋಗ ನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ, ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ , ಇ ಮತ್ತು ಕೆ, ಫಿಟೋಸ್ಟೆರಾಲ್, ಬೀಟಾ-ಕ್ಯಾರೋಟಿನ್, ಮತ್ತು ಬೀಟಾ-ಕ್ರಿಪ್ಟೊಕ್ಸಾಂಟಿನ್ಗಳಂಥ ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕಗಳು ದೇಹವನ್ನು ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಪ್ರತಿರೋಧಕತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಯಾವ ಕಾರಣಕ್ಕೂ ಕಾರ ಅತಿಯಾಗಿ ತಿನ್ನ ಬಾರದು ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಅಂಶವು ಮಿತದಲ್ಲಿ ಇದ್ದರೆ ಮಾತ್ರವೇ ಚಂದ, ಅತಿಯಾದರೆ ಅಮೃತವು ವಿಷದಂತೆ ಅಲ್ಲವೇ.

ಜಾಹಿರಾತು : ಶ್ರೀ ಅನ್ನಪೂರ್ಣೇಶ್ವರಿ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂ ಪ್ರಧಾನ ಗುರೂಜಿ ಶ್ರೀ ಗಜೇಂದ್ರ ಅವಧಾನಿ. ಸಾಧ್ಯವಾದದ್ದು ಇಲ್ಲಿ ಸಾಧ್ಯ. ನಂಬಿದರೆ ನಂಬಿ ಇದು ಸತ್ಯ ನಿಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ಸರ್ವ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಶಾಶ್ವತ ಪರಿಹಾರ. ಕರೆ ಮಾಡಿ 95350 04448 ಹಲವಾರು ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಎರಡು ದಿನದಲ್ಲಿ ಪರಿಹಾರ ಶತಸಿದ್ಧ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here