ಇದೊಂದು ಸಣ್ಣ ವ್ರತ ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲೇ ಮಾಡಿದರೆ ಸಾಕು ನಿಮ್ಮ ಸಕಲ ಆಸೆಗಳು ನೆರವೇರುತ್ತದೆ..!! ಗಂಡಸರು ಮಾಡಬಹುದು.

0
1867

ಈ ವ್ರತವು ನಿಮಗೆ ತುಂಬಾ ಬೇಗ ಫಲವನ್ನು ಕೊಡುತ್ತದೆ ಯಾವುದೇ ಸಮಯ ವ್ಯಕ್ತಿ ಸ್ಥಳದ ತಾರತಮ್ಯ ವಿರುವುದಿಲ್ಲ, ಸೋಮವಾರದಂದು ನಿಮಗೆ ಯಾವಾಗ ಮಾಡಬೇಕು ಅನ್ನಿಸುತ್ತದೋ ಅವಾಗ ಮಾಡಬಹುದು ಭಕ್ತಿ ಮತ್ತು ನಂಬಿಕೆ ಅತಿಮುಖ್ಯ ಕಾರಣ ಈಶ್ವರ ಭಕ್ತಿ ಪ್ರಿಯ, ಭಾಟಿಕಿ ಇದ್ದರೆ ಬೇಗ ಒಲಿಯುತ್ತಾನೆ. ಆದರೂ ಪೂಜೆಗೆ ಅತೀ ಸೂಕ್ತ ಕಾಲವೆಂದರೆ ಚಾತುರ್ಮಾಸ ಹದಿನಾರು ಸೋಮವಾರ ಈ ವ್ರತ ಮಾಡಬೇಕು.

ಪುರುಷರು ಅಥವ ಸ್ತೀಯರು ಯಾರು ಬೇಕಾದರೂ ಈ ವ್ರತವನ್ನು ಪಾಲಿಸಬಹುದು ಆದರೆ ಎಲ್ಲರೂ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಪಾಲಿಸಬೇಕು.

ಪ್ರತೀ ಸೋಮವಾರ ಬೆಳೆಗ್ಗೆ ಸ್ನಾನ ಮಾಡಿ ತಮ್ಮ ನಿತ್ಯಕರ್ಮಗಳನ್ನು ಮುಗಿಸಿಕೊಂಡು, ಅಂದು ಸಾಯಂಕಾಲದವರೆಗೆ ಉಪವಾಸ ವಿರಬೇಕು. (ಅಶಕ್ತರಿಗೆ, ರೋಗಿಗಳು ಹಣ್ಣು, ಹಾಲು ತಿನ್ನಬಹುದು, ಅಡ್ಡಿ ಇಲ್ಲ) ಸೂರ್ಯಾಸ್ತದ ಸಮಯಕ್ಕೆ ಸ್ನಾನ ಮಾಡಿ ಹುತ್ತದ ಮಣ್ಣಿನಿಂದ ಶಿವಲಿಂಗವನ್ನು ರಚಿಸಬೇಕು ಎಷ್ಟು ತರಹದ ಹೂವು, ಹಣ್ಣು, ಪೂಜಾ ಸಾಮಾಗ್ರಿಗಳು ದೊರೆಯುವುದೋ ಅಷ್ಟು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿರಿ ನಿಮ್ಮ ಶಕ್ತ್ಯಾನುಸಾರ. ನಂತರ ಪಂಚಾಮೃತ ಅಭಿಷೇಕದೊಂದಿಗೆ “ಷೋಡಶೋಪಚಾರ” ದಿಂದ ಆ ಲಿಂಗವನ್ನು ಪೂಜೆ ಮಾಡಬೇಕು. ಬ್ರಹ್ಮಾರ್ಪಣ ಮಾಡಿ ವಿಸರ್ಜಿಸಬೇಕು.

ಪ್ರಾಯಶ್ಚಿತ್ತ ಸಂಕಲ್ಪ ಮತ್ತು ಮನೋಸಂಕಲ್ಪ ಎರಡೂ ಮಾಡಬೇಕು. ಬಿಲ್ವಪತ್ರೆ ತುಳಸೀ ಗರಿಕೆ ಅವಶ್ಯವಾಗಿ ಪೂಜೆಯಲ್ಲಿ ಬಳಸಬೇಕು. ಪೂರ್ಣಫಲ ನೈವೇದ್ಯ ಮಾಡಬೇಕು. ಪೂಜೆಯ ಸಾಂಗತಾ ಸಿದ್ಯರ್ಥವಾಗಿ ಬ್ರಾಹ್ಮಣರಿಗೆ “ವಾಯನದಾನ” ಮಾಡಬೇಕು.

ನೈವೇದ್ಯ : ಅರ್ಧ ಸೇರು ಗೋಧಿಯ ಹಿಟ್ಟನ್ನು ಹುರಿದು ಸಾಕಷ್ಟು ಸಕ್ಕರೆ, ತುಪ್ಪ, ಏಲಕ್ಕಿ, ಜಾಕಾಯಿ ಎಲ್ಲಾ ಹಾಕಿ ಗುಳುಪ್ಪಡಿಯನ್ನು ಮಾಡಬೇಕು. ಈ ಗುಳುಪ್ಪಡಿಯನ್ನು ಮೂರು ಭಾಗ ಮಾಡಿ ಮೂರು ಉಂಡೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಬೇಕು, ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಶಿವಲಿಂಗಕ್ಕೆ ನೈವೇದ್ಯ ಮಾಡಬೇಕು.

ಪೂಜಾನಂತರ ಒಂದನ್ನು ಹಸುವಿಗೆ ಒಂದನ್ನು ಪ್ರಸಾದ ರೂಪವಾಗಿ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಕೊಡಬೇಕು. ಮತ್ತೊಂದನ್ನು ಪೂಜಾ ಕರ್ತೃವು ಸೇವಿಸಬೇಕು. ಪೂಜಿಸಿದ ಶಿವಲಿಂಗವನ್ನು ನದಿಯಲ್ಲಿ, ಜಲಾಶಯದಲ್ಲಿ ವಿಸರ್ಜಿಸಬೇಕು. ಅಸಾಧ್ಯವಾದವರು ಪುಷ್ಕರಿಣಿಯಲ್ಲಿ ವಿಸರ್ಜಿಸಬಹುದು, ದೇವರ ಪ್ರಾರ್ಥನೆ ಮಾಡಿ. ಕೊನೆಯ ಸೋಮವಾರ ಎಂದಿನಂತೆ ಪೂಜೆ ನೈವೇದ್ಯ ಮಾಡಿ, ಅನ್ನದಾನ ಮಾಡಬೇಕು. ಎಷ್ಡು ಜನಕ್ಕೆ ಸಾಧ್ಯವೋ ಅಷ್ಟು ಜನಕ್ಕೆ ಮಾಡಬೇಕು. ಅಂದು ದೇವರಿಗೆ ಅಡುಗೆಯಲ್ಲಿ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ತಯಾರಿಸಬಹುದು, ಕರ್ತೃವು ತಯಾರಿಸಿದರೆ ತುಂಬಾ ತುಂಬಾ ಒಳ್ಳೆಯದು, ಬ್ರಾಹ್ಮಣರಿಗೆ ತಾಂಬೂಲ ದಾನ ಮಾಡಬೇಕು.

ಈ ವ್ರತ ನಿಮ್ಮ ಸಕಲ ಕಷ್ಟ ನಿವಾರಿಸಿ, ಇಷ್ಟಾರ್ಥಸಿದ್ಧಿಯನ್ನು ಕೊಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸುಲಭವಾದ, ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು, ಧನಾರ್ಥಿಗಳು, ಸಂತಾನಪೇಕ್ಷೆಯುಳ್ಳವರು, ರೋಗ ನಿವಾರಣೆ ಬಯಸುವರು, ಎಲ್ಲರೂ ಈ ವ್ರತವನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು.

ಜಾಹಿರಾತು : ಶಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂ ಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಹಾಗೂ ಕಾಳಿಕಾ ದೇವಿಯ ಆರಾಧಕರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ (ಕಾಲ್/ವಾಟ್ಸಪ್ 95388 66755) ಗುರೂಜಿಯವರಿಂದ ನೇರ ಪರಿಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಹಾ ಸೂತ್ರಗಳು ಪಡೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಮನದಾಸೆಗಳು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಏನೇ ಇದ್ದರೂ ಸಹ ಹಲವು ರೀತಿಯ ಪ್ರಶ್ನೆ ಶಾಸ್ತ್ರಗಳಿಂದ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಪರಿಹಾರವಾಗಲಿದೆ 95388 66755 ಜೀವನದ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ನಿರಾಶರಾಗಿದ್ದರೆ ಒ'ತ್ತಡ ಮನಸ್ತಾಪ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮೋಸ , ಮಾನಸಿಕ ಕಿರಿಕಿರಿ ವಾ'ಮಾಚಾರದಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜೀವನ ಅನರ್ಥವಾಗಿದ್ದರೆ , ಎಷ್ಟು ದುಡಿದರೂ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ನೆಮ್ಮದಿ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು ನಂಬಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ದ್ರೋಹ ಮದುವೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷಾ ಪ್ರೇಮ ವಿಚಾರ ಉದ್ಯೋಗದ ಸಮಸ್ಯೆ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿನ ಕಲಹಗಳು ಅತ್ತೆ-ಸೊಸೆ ಕಿರಿಕಿರಿ ನಿಮ್ಮ ವೈವಾಹಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಸಂತಾನ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೋರ್ಟ್ ವಿಚಾರ ಸಾಲದ ಬಾಧೆ ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಮಾತು ಕೇಳದಿದ್ದರೆ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕೇರಳ ಮತ್ತು ಕೊಳ್ಳೇಗಾಲದ ಸರ್ವಾಭಿಷ್ಟ ಸಿದ್ದಿ ಪೂಜಾ ಅಷ್ಟದಿಗ್ಬಂದನ ಪೂಜೆ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಜೊತೆಗೆ ಗ್ರಹಣಕಾಲದ ಬಲಿಷ್ಠ ಅಥರ್ವಣವೇದದ ಕಾಳಿಕಾ ಉಪಾಸನಾ ಅನುಷ್ಠಾನ ವಿದ್ಯೆಯಿಂದ ಶೇಕಡ ನೂರರಷ್ಟು ಸೂಕ್ತ ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಪ್ರಖ್ಯಾತಿ ಹಾಗೂ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಪಡೆದಿರುವ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ 95388 66755

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here