ಆಪಲ್ ಗಿಂತ ನೂರು ಪಾಲು ಉತ್ತಮ ಬೋರೆ ಹಣ್ಣು ಯಾಕೆ ಗೊತ್ತಾ..?

0
1666

ಅದ್ಭುತವಾದ ಇತಿಹಾಸವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಹಣ್ಣು ಬೋರೆಹಣ್ಣು ಎಂದರೆ ತಪ್ಪಾಗಲಾರದು, ಕಾರಣ ಹಿಂದೂಗಳ ಪವಿತ್ರ ಗ್ರಂಥ ರಾಮಾಯಣದಲ್ಲಿ ಈ ಹಣ್ಣಿನ ಉಲ್ಲೇಖವಾಗಿದೆ, ಶಬರಿ ರಾಮನಿಗಾಗಿ ಕಾದು ರಾಮ ಬಂದೊಡನೆ ತಿನ್ನಲು ಎಂಜಿಲು ಮಾಡಿ ಕೊಟ್ಟ ಹಣ್ಣುಗಳು ಬೋರೆಹಣ್ಣು, ಈ ಹಣ್ಣುಗಳನ್ನು ಕರ್ನಾಟಕದ ಎಲ್ಲಾ ಭಾಗದಲ್ಲೂ ಬೆಳೆಯಲಾಗುವುದು, ಈ ಹಣ್ಣುಗಳಲ್ಲಿ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳು ಹೇರಳವಾಗಿವೆ, ಈ ಗಿಡದ ಹಣ್ಣು ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಬೇರು, ಎಲೆ, ಕಾಂಡದ ತೊಗಟೆ, ಬೀಜಗಳ ತಿರುಳು ಇವೆಲ್ಲವೂ ಔಷಧಿ ಗುಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ.

ನಾನು ಬಂದಿದ್ದೆ ಇರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಈ ಹಣ್ಣನ್ನು ದೈನಂದಿನ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಬಳಸಿ ಇದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಸಮಸ್ಯೆ ಬಹುಬೇಗನೆ ದೂರವಾಗುವುದು, ತಡೆಯಿಲ್ಲದ ವಾಂತಿ ಆಗುತ್ತಿದ್ದರೆ ಚಿಂತೆ ಬೇಡ ಬೋರೆ ಹಣ್ಣಿನ ರಸಕ್ಕೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಕಲ್ಲುಸಕ್ಕರೆ ಮತ್ತು ಕಾಳುಮೆಣಸಿನಪುಡಿ ಬೆರೆಸಿ ಕುಡಿದರೆ ವಾಂತಿ ತಕ್ಷಣವೇ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ.

ಕೆಲವರಿಗೆ ಏನೇ ಮಾಡಿದರೂ ಮುಖದಲ್ಲಿ ಮೊಡವೆಗಳು ಕಡಿಮೆಯಾಗುವುದಿಲ್ಲ, ಇದಕ್ಕಾಗಿ ಅವರು ನಾನಾ ಫೇಸ್ ಕ್ರೀಮ್ಗಳಿಗೆ ಬಹಳಷ್ಟು ದುಡ್ಡನ್ನು ಸುರಿಯುತ್ತಾರೆ, ಅದರ ಬದಲು ಬೋರೆ ಹಣ್ಣಿನ ಬೀಜದ ತಿರುಳನ್ನು ಪುಡಿಮಾಡಿ ಅದಕ್ಕೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಅರಿಶಿನ ಬೆರೆಸಿ ಮುಖಕ್ಕೆ ಹಚ್ಚಿದರೆ ಆಯಿತು, ಎಷ್ಟು ಸುಲಭವಾಗಿದೆ ನೋಡಿ ತಪ್ಪದೇ ಇದನ್ನು ಒಮ್ಮೆ ಪ್ರಯತ್ನಪಟ್ಟು ನೋಡಿ.

ಇನ್ನು ಈ ಹಣ್ಣಿನ ಸೇವನೆಯಿಂದ ದೇಹದ ರಕ್ತ ಶುದ್ಧವಾಗುತ್ತದೆ, ಮನುಷ್ಯನ ದೇಹದ ಯಾವುದೇ ಭಾಗದಲ್ಲಿ ಊತವಾಗಿದ್ದರೆ ಬೋರೆ ಗಿಡದ ಎಲೆಗಳನ್ನು ಜಜ್ಜಿ ಆ ಚಟ್ನಿಯನ್ನು ಉತವಾಗಿರುವ ಜಾಗಕ್ಕೆ ಲೇಪನ ಮಾಡಿ, ಊತ ಬಹುಬೇಗ ಮಾಯವಾಗುತ್ತದೆ, ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೆ ತಲೆ ಕೂದಲು ಉದುರುವ ಸಮಸ್ಯೆ ಇದ್ದವರು ಇದೇ ಎಲೆಯ ರಸವನ್ನು ಹಚ್ಚಿಕೊಂಡರೆ ತಲೆ ಕೂದಲು ಉದುರುವುದಿಲ್ಲ.

ಮೊದಲೆಲ್ಲಾ ಆಯುರ್ವೇದದಲ್ಲಿ ಜ್ವರ ಬಂದ ತಕ್ಷಣ ಇದೇ ಗಿಡದ ಬೇರಿನ ಪುಡಿಯನ್ನು ಜೇನುತುಪ್ಪದಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಹಾಲಿನಲ್ಲಿ ಬೆರೆಸಿ ಕುಡಿಸುತ್ತಿದ್ದರು ಇದರಿಂದ ಜ್ವರ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತಿತ್ತು, ಅತಿಯಾದ ಬೇದಿ ಆದರೆ ಇದೇ ಗಿಡದ ತೊಗಟೆಯ ಪುಡಿ ಕಷಾಯಮಾಡಿ ಸೇವನೆ ಮಾಡಲು ಬಿಡುತ್ತಿದ್ದರು, ಮಲಬದ್ಧತೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಇದ್ದರೆ ಈ ಹಣ್ಣುಗಳನ್ನು ತಿಂದರೆ ಸಾಕು ಸರಾಗವಾಗಿ ಮಲ ವಿಸರ್ಜನೆಯಾಗುತ್ತದೆ, ಚರ್ಮರೋಗಕ್ಕೆ ಈ ಗಿಡದ ತೊಗಟೆಯ ಕಷಾಯ ಉತ್ತಮ, ಈ ಹಣ್ಣುಗಳು ಜೀರ್ಣಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಜಾಹಿರಾತು : ಶಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂ ಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಹಾಗೂ ಕಾಳಿಕಾ ದೇವಿಯ ಆರಾಧಕರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ (ಕಾಲ್/ವಾಟ್ಸಪ್ 95388 66755) ಗುರೂಜಿಯವರಿಂದ ನೇರ ಪರಿಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಹಾ ಸೂತ್ರಗಳು ಪಡೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಮನದಾಸೆಗಳು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಏನೇ ಇದ್ದರೂ ಸಹ ಹಲವು ರೀತಿಯ ಪ್ರಶ್ನೆ ಶಾಸ್ತ್ರಗಳಿಂದ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಪರಿಹಾರವಾಗಲಿದೆ 95388 66755 ಜೀವನದ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ನಿರಾಶರಾಗಿದ್ದರೆ ಒ'ತ್ತಡ ಮನಸ್ತಾಪ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮೋಸ , ಮಾನಸಿಕ ಕಿರಿಕಿರಿ ವಾ'ಮಾಚಾರದಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜೀವನ ಅನರ್ಥವಾಗಿದ್ದರೆ , ಎಷ್ಟು ದುಡಿದರೂ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ನೆಮ್ಮದಿ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು ನಂಬಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ದ್ರೋಹ ಮದುವೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷಾ ಪ್ರೇಮ ವಿಚಾರ ಉದ್ಯೋಗದ ಸಮಸ್ಯೆ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿನ ಕಲಹಗಳು ಅತ್ತೆ-ಸೊಸೆ ಕಿರಿಕಿರಿ ನಿಮ್ಮ ವೈವಾಹಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಸಂತಾನ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೋರ್ಟ್ ವಿಚಾರ ಸಾಲದ ಬಾಧೆ ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಮಾತು ಕೇಳದಿದ್ದರೆ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕೇರಳ ಮತ್ತು ಕೊಳ್ಳೇಗಾಲದ ಸರ್ವಾಭಿಷ್ಟ ಸಿದ್ದಿ ಪೂಜಾ ಅಷ್ಟದಿಗ್ಬಂದನ ಪೂಜೆ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಜೊತೆಗೆ ಗ್ರಹಣಕಾಲದ ಬಲಿಷ್ಠ ಅಥರ್ವಣವೇದದ ಕಾಳಿಕಾ ಉಪಾಸನಾ ಅನುಷ್ಠಾನ ವಿದ್ಯೆಯಿಂದ ಶೇಕಡ ನೂರರಷ್ಟು ಸೂಕ್ತ ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಪ್ರಖ್ಯಾತಿ ಹಾಗೂ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಪಡೆದಿರುವ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ 95388 66755

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here