ಈ ಎರಡು ವಿಧಾನ ಬಳಸಿ ಮೆಂತ್ಯಯಿಂದ ಹೀಗೆ ಮಾಡಿದರೆ ಮುಖ ಬಿಳಿಯಾಗುವುದರ ಜೊತೆಗೆ ಮುಖದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಕಲೆ ಕೂಡ ಇರುವುದಿಲ್ಲ..!!

0
1456

ಎಲ್ಲರಿಗು ಕೂಡ ತಾವು ಬೇರೆಯವರಿಗಿಂತ ಸುಂದರವಾಗಿ ಕಾಣಬೇಕು ಎಂಬ ಬಯಕೆ ಇದ್ದೆ ಇರುತ್ತದೆ ಅದೇ ಕಾರಣಕ್ಕೆ ಬೇಡದ ಕೃತಕ ಸೌಂದರ್ಯ ವರ್ದಕಗಳುತಮ್ಮ ಮುಖದ ಮೇಲೆ ಪ್ರಯೋಗಿಸುತ್ತಲೇ ಇರುತ್ತಾರೆ ಆದರೆ ಇದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ತ್ವಚೆ ಇನ್ನು ಹಾಳಾಗುತ್ತೆ ಹೊರತು ಬೇರೇನೂ ಬದಲಾವಣೆ ಕಾಣುವುದಿಲ್ಲ.

ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ 95% ಪರಿಹಾರ ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲೇ ಸಿಗುವ ಪದಾರ್ಥಗಳಿಂದ ನೀವೇ ತಯಾರಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಮುಖದ ಸಮಸ್ಯೆಗೂ ಕೂಡ ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲೇ ಸಿಗುವ ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮ ಬಿಳಿಯಾಗಿಸಿ ಮೊಡವೆ ಹಾಗು ಕಲೆಯನ್ನು ನಿವಾರಿಸಿ ನಿಮ್ಮ ಮುಖದ ಅಂದವನ್ನ ಇನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಹೇಗೆ ಅಂತ ಬನ್ನಿ ನೋಡೋಣ.

ಬೇಕಾಗುವ ಸಾಮಗ್ರಿ : ಮೆಂತ್ಯ ಕಾಳಿನ ಪುಡಿ – 2 ಸ್ಪೂನ್, ಜೇನು ತುಪ್ಪ – 1 ಸ್ಪೂನ್, ಹಾಲು – 4 – 5 ಸ್ಪೂನ್, ನಿಂಬೆ ರಸ – 1 ಸ್ಪೂನ್, ಗಂಧದ ಪುಡಿ – 1 ಸ್ಪೂನ್.

ಮಾಡುವ ವಿಧಾನ : ಮೇಲೆ ತಿಳಿಸಿರುವ ಎಲ್ಲ ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಒಂದು ಕಪ್ ಬೌಲ್ ನಲ್ಲಿ ಹಾಕಿ ಚನ್ನಾಗಿ ಮಿಕ್ಸ್ ಮಾಡಿ ಪೇಸ್ಟ್ ತಯಾರಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ ಈ ಪೇಸ್ಟ್ ತೆಳುವಾಗಿರುವಂತೆ ಮಾಡಿ ಗಟ್ಟಿಯಾದರೆ ಇನ್ನು ಒಂದೆರಡು ಸ್ಪೂನ್ ಹಾಲು ಹಾಕಿಕೊಳ್ಳಿ ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ಮುಖ ಹಾಗು ಕುತ್ತಿಗೆ ಭಾಗವನ್ನು ನೀರಿನಿಂದ ಚನ್ನಾಗಿ ತೊಳೆದು ನಂತರ ನೀವು ತಯಾರಿಸಿಕೊಂಡ ಮಿಶ್ರಣವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಮುಖ ಮತ್ತು ಕುತ್ತಿಗೆ ಭಾಗಕ್ಕೆ ಹಚ್ಚಿಕೊಂಡು 15-20 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಒಣಗಲು ಬಿಡಬೇಕು ಒಣಗಿದ ನಂತರ ಉಗುರು ಬೆಚ್ಚಗಿನ ನೀರಿನಿಂದ ತೊಳೆಯಿರಿ.

ಬೇಕಾಗುವ ಸಾಮಗ್ರಿ : ಮೆಂತ್ಯ ಕಾಳಿನ ಪುಡಿ – 2 ಸ್ಪೂನ್, ಮೊಸರು – 5-6 ಸ್ಪೂನ್, ಜೇನು ತುಪ್ಪ – 2 ಸ್ಪೂನ್.

ಮಾಡುವ ವಿಧಾನ : ಮೇಲೆ ತಿಳಿಸಿರುವ ಎಲ್ಲ ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಒಂದು ಕಪ್ ಬೌಲ್ ನಲ್ಲಿ ಹಾಕಿ ಚನ್ನಾಗಿ ಮಿಕ್ಸ್ ಮಾಡಿ ಪೇಸ್ಟ್ ತಯಾರಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ಮುಖ ಹಾಗು ಕುತ್ತಿಗೆ ಭಾಗವನ್ನು ಚನ್ನಾಗಿ ತೊಳೆದು ಈ ಪೇಸ್ಟ್ ಅನ್ನು ಹಚ್ಚಿ 5 ನಿಮಿಷ ನೀವೇ ಮಸಾಜ್ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ ನಂತರ 30 ನಿಮಿಷ ಒಣಗಲು ಬಿಡಿ ಒಣಗಿದ ನಂತರ ಉಗುರು ಬೆಚ್ಚಗಿನ ನೀರಿನಿದ ತೊಳೆಯಿರಿ.

ಮೆಂತ್ಯ ಕಾಳಿನಲ್ಲಿ ಆಂಟಿ ಇನ್ಫ್ಲಮೆಟ್ರಿ (anti inflammatory) ಮತ್ತು ಆಂಟಿ ಬ್ಯಾಕ್ಟೆರಿಯಲ್ (anti bacterial) ಗುಣವಿದ್ದು ನಮ್ಮ ಮುಖವನ್ನು ಒಣಗಲು ಬಿಡುವುದಿಲ್ಲ ಹಾಗು ಮ್ಯೊಚುರೈಜೆರ್ ಆಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಹಾಗು ನಿಮ್ಮ ಮುಖ ಬಿಳಿಯಾಗಿಸುವುದರಲ್ಲಿ ಮಹತ್ವದ ಪಾತ್ರ ವಹಿಸಿತ್ತದೆ.

ಇನ್ನು ಮೊಸರಿನಲ್ಲಿ ಲಾಕ್ಟಕ್ ಆಸಿಡ್ ನ ಗುಣವಿದ್ದು ಡೆಡ್ ಸ್ಕಿನ್ ತೆಗೆದು ಹಾಕಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಹಾಗು ಮುಖದಲ್ಲಿ ತುತ್ತನ್ನು ತೊಲಗಿಸಲು ಸಹಾಯಕವಾಗಿದೆ ಜೇನುತುಪ್ಪ ನಿಮ್ಮ ತ್ವಚೆಯ ಮ್ಯೊಚುರೈಜೆರ್ ಆಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಒಮ್ಮೆ ಉಪಯೋಗಿಸಿ ನೋಡಿ ಪರಿಣಾಮ ನೀವೇ ಕಾಣುತ್ತಿರಾ.

ಈ ಮಾಹಿತಿಯು ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಾಗಿದ್ದರೆ ಮರೆಯದೇ ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿ ಕೊಳ್ಳಿ ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಸಹ ಒಂದು ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯ ಹಾಗೆಯೇ ಮರೆಯದೆ ನಮ್ಮ ಪೇಜ್ ಅನ್ನು ಲೈಕ್ ಮಾಡಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪ್ಡೇಟ್ ಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಪಡೆಯಿರಿ.

ಜಾಹಿರಾತು : ಶಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂ ಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಹಾಗೂ ಕಾಳಿಕಾ ದೇವಿಯ ಆರಾಧಕರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ (ಕಾಲ್/ವಾಟ್ಸಪ್ 95388 66755) ಗುರೂಜಿಯವರಿಂದ ನೇರ ಪರಿಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಹಾ ಸೂತ್ರಗಳು ಪಡೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಮನದಾಸೆಗಳು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಏನೇ ಇದ್ದರೂ ಸಹ ಹಲವು ರೀತಿಯ ಪ್ರಶ್ನೆ ಶಾಸ್ತ್ರಗಳಿಂದ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಪರಿಹಾರವಾಗಲಿದೆ 95388 66755 ಜೀವನದ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ನಿರಾಶರಾಗಿದ್ದರೆ ಒ'ತ್ತಡ ಮನಸ್ತಾಪ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮೋಸ , ಮಾನಸಿಕ ಕಿರಿಕಿರಿ ವಾ'ಮಾಚಾರದಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜೀವನ ಅನರ್ಥವಾಗಿದ್ದರೆ , ಎಷ್ಟು ದುಡಿದರೂ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ನೆಮ್ಮದಿ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು ನಂಬಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ದ್ರೋಹ ಮದುವೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷಾ ಪ್ರೇಮ ವಿಚಾರ ಉದ್ಯೋಗದ ಸಮಸ್ಯೆ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿನ ಕಲಹಗಳು ಅತ್ತೆ-ಸೊಸೆ ಕಿರಿಕಿರಿ ನಿಮ್ಮ ವೈವಾಹಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಸಂತಾನ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೋರ್ಟ್ ವಿಚಾರ ಸಾಲದ ಬಾಧೆ ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಮಾತು ಕೇಳದಿದ್ದರೆ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕೇರಳ ಮತ್ತು ಕೊಳ್ಳೇಗಾಲದ ಸರ್ವಾಭಿಷ್ಟ ಸಿದ್ದಿ ಪೂಜಾ ಅಷ್ಟದಿಗ್ಬಂದನ ಪೂಜೆ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಜೊತೆಗೆ ಗ್ರಹಣಕಾಲದ ಬಲಿಷ್ಠ ಅಥರ್ವಣವೇದದ ಕಾಳಿಕಾ ಉಪಾಸನಾ ಅನುಷ್ಠಾನ ವಿದ್ಯೆಯಿಂದ ಶೇಕಡ ನೂರರಷ್ಟು ಸೂಕ್ತ ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಪ್ರಖ್ಯಾತಿ ಹಾಗೂ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಪಡೆದಿರುವ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ 95388 66755

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here