ನೀವು ಊಟದ ಜೊತೆ ತುಪ್ಪವನ್ನು ಬೆರೆಸಿ ತಿನ್ನುತ್ತಿದ್ದರೆ ಮೊದಲು ಇಲ್ಲಿ ಓದಿ..!!

0
328

ಹಸುವಿನ ಹಾಲಿನಿಂದ ತುಪ್ಪ ನಮಗೆ ಸಿಗುತ್ತದೆ ಈ ತುಪ್ಪಕ್ಕೆ ಆಯುರ್ವೇದದಲ್ಲಿ ಬಹಳಷ್ಟು ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆಯನ್ನು ನೀಡಲಾಗಿದೆ ರುಚಿಗೆ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಆರೋಗ್ಯದ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದಲೂ ಹಲವಾರು ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಔಷಧಿಯಾಗಿ ಈ ತುಪ್ಪವನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಇನ್ನೂ ಯಾವ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಈ ತುಪ್ಪವು ರಾಮಬಾಣ ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಎಂದು ತಿಳಿಯೋಣ.

ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ಸಮಸ್ಯೆ ಇದ್ದವರು ಅಥವಾ ಮಲಬದ್ಧತೆಯ ಸಮಸ್ಯೆ ಇದ್ದವರು ಪ್ರತಿದಿನ ರಾತ್ರಿ ಮಲಗುವ ಮುನ್ನ 2 ಚಮಚ ತುಪ್ಪವನ್ನು ತಿನ್ನಬೇಕು ಹಾಗೂ ಅದರ ಜೊತೆಯಲ್ಲಿ ಹಾಲನ್ನು ಕುಡಿಯಬೇಕು ಇದರಿಂದ ಕರುಳು ಶುದ್ಧವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿದ್ದರೆ ಅದೂ ನಿವಾರಣೆಯಾಗಿ ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆ ಸರಾಗವಾಗಿ ನಡೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಗಂಟಲಿನ ಕೆರೆತ ಹಾಗೂ ನೆಗಡಿಯಿಂದ ಮೂಗು ಕಟ್ಟಿಕೊಂಡರೆ ಉಸಿರಾಡಲು ಬಹಳಷ್ಟು ಸಮಸ್ಯೆ ಆಗುತ್ತದೆ ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೆ ವಾಸನೆ ಗ್ರಹಿಸುವ ಶಕ್ತಿಯು ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ ನಗಡಿ ಸಮಸ್ಯೆಯೂ ಹೀಗೆ ಮುಂದುವರೆದರೆ ಇದರಿಂದ ತಲೆ ನೋವು ಕೂಡ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ತುಪ್ಪದಿಂದ ಈ ಸಮಸ್ಯೆಗೆ ಒಂದು ಸರಳ ಉಪಾಯವನ್ನು ನೀಡುತ್ತೇವೆ, ತುಪ್ಪವನ್ನು ಸ್ವಲ್ಪ ಮಟ್ಟಿಗೆ ಬಿಸಿ ಮಾಡಿ ಹಾಗೂ ಬೆಚ್ಚಗಾದ ಕೂಡಲೇ ಮೂಗಿನ ನಾಳಕ್ಕೆ ಬಿಡಿ ಈ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ಬೆಳಗ್ಗೆ ಎದ್ದ ಕೂಡಲೇ ಮಾಡಬೇಕು ಹೀಗೆ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಮೂಗು ಹಾಗೂ ಗಂಟಲಿನ ಸೋಂಕು ಗುಣವಾಗಿ ಉಸಿರಾಟ ಸುಲಭವಾಗುತ್ತದೆ.

ಪ್ರತಿನಿತ್ಯ ದೈನಂದಿನ ಆಹಾರದ ಜೊತೆಯಲ್ಲಿ ತುಪ್ಪವನ್ನು ಸೇವಿಸುವ ಅಭ್ಯಾಸ ಇದ್ದವರಿಗೆ ಸೊಂಟದ ಸುತ್ತಲಿನ ಬೊಜ್ಜು ಕರಗುತ್ತದೆ ಪ್ರಮಾಣದ ಅಮಿನೋ ಆಸಿಡ್ ಅಂಶವಿರುತ್ತದೆ ಇದು ದೇಹದಲ್ಲಿ ಬೇಡದ ಕೊಬ್ಬುಗಳನ್ನು ಬೆಳೆಯಲು ಬಿಡುವುದಿಲ್ಲ ಹಾಗೂ ಈ ಮುಂಚೆ ಬೆಳೆದ ಕೊಬ್ಬುಗಳನ್ನು ಕರಗಿಸಿ ಬಿಡುತ್ತದೆ.

ತ್ವಚೆಯ ಆರೋಗ್ಯ ಅಥವಾ ತ್ವಚೆಯ ರಕ್ಷಣೆಗಾಗಿ ತುಪ್ಪವನ್ನು ಮೊದಲಿನಿಂದಲೂ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು ತುಪ್ಪವು ತ್ವಚೆಗೆ ಕಾಂತಿಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಕಡಲೆಹಿಟ್ಟಿಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ತುಪ್ಪ ಸ್ವಲ್ಪ ಅರಿಶಿನ ಮತ್ತು ನೀರು ಸೇರಿಸಿ ಪೇಸ್ಟ್ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ತಯಾರಿ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಮುಖಕ್ಕೆ ಹಚ್ಚುವುದರಿಂದ ತ್ವಚೆ ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿಯೂ ಇರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಉತ್ತಮ ಕಾಂತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತದೆ.

ಡ್ರೈ ತುಟಿಗಳಿಗೆ ತುಪ್ಪವು ಉತ್ತಮ ಔಷಧಿ ಎಂದರೆ ತಪ್ಪಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಮಲಗುವ ಮುನ್ನ ಸ್ವಲ್ಪ ತುಪ್ಪವನ್ನು ಬಿಸಿಮಾಡಿ ತುಟಿಗೆ ಹಚ್ಚಿ ಮಲಗಿದರೆ ನಿಮ್ಮ ತುಟಿಯ ಸಾಫ್ಟ್ ಆಗಿ ಬಿಡುತ್ತದೆ ಸಿಗಲು ಬಿಟ್ಟ ತುಟಿಗೆ ಈ ವಿಧಾನವೂ ಬಹಳಷ್ಟು ಉಪಯೋಗಕಾರಿ.

ಜಾಹಿರಾತು : ಶ್ರೀ ಅನ್ನಪೂರ್ಣೇಶ್ವರಿ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂ ಪ್ರಧಾನ ಗುರೂಜಿ ಶ್ರೀ ಗಜೇಂದ್ರ ಅವಧಾನಿ. ಸಾಧ್ಯವಾದದ್ದು ಇಲ್ಲಿ ಸಾಧ್ಯ. ನಂಬಿದರೆ ನಂಬಿ ಇದು ಸತ್ಯ ನಿಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ಸರ್ವ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಶಾಶ್ವತ ಪರಿಹಾರ. ಕರೆ ಮಾಡಿ 95350 04448 ಹಲವಾರು ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಎರಡು ದಿನದಲ್ಲಿ ಪರಿಹಾರ ಶತಸಿದ್ಧ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here