ಈ 5 ಪ್ರಮುಖ ಕಾ’ಯಿಲೆಗೆ ಮದ್ದು ಕಪ್ಪು ಮೆಣಸು! ಯಾವುದು ನೋಡಿ ಹಾಗು ಪ್ರತಿ ದಿನ ಅಡುಗೆಯಲ್ಲಿ ಬಳಸಿ

0
1206

ಕಪ್ಪು ಮೆಣಸು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಪ್ರತಿ ಅಡುಗೆಮನೆಯಲ್ಲೂ ಇರುತ್ತದೆ, ಖಾರದ ರುಚಿ ನೀಡಿ ಅಡುಗೆ ರುಚಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಈ ಮೆಣಸು ಅನೇಕ ಆರೋಗ್ಯಲಾಭಗಳನ್ನು ಮನುಷ್ಯನ ದೇಹಕ್ಕೆ ನೀಡುತ್ತದೆ, ಇದೆ ಕಾರಣಕ್ಕೆ ಮೆಣಸು ಭಾರತೀಯ ಆಯುರ್ವೇಧದಲ್ಲಿ ತನ್ನದೇ ಆದ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದೆ, ಹಾಗಾದರೆ ಇಂದು ಇಂತ ಮೆಣಸಿನ ಅರೋಗ್ಯ ಲಾಭಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿಯೋಣ.

ತೂಕ ಇಳಿಕೆ : ಮೆಣಸಿನ ಆಹಾರಗಳು ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ತೂಕವನ್ನು ಇಳಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಒಂದು ಉತ್ತಮ ಆಹಾರವಾಗಿದೆ. ಕೊಬ್ಬಿನ ಕೋಶಗಳನ್ನು ಅವುಗಳ ಘಟಕ ಭಾಗಗಳಾಗಿ ವಿಭಜನೆಗೊಳಿಸಿದಾಗ, ಅವುಗಳನ್ನು ದೇಹವು ಸುಲಭವಾಗಿ ಸಂಸ್ಕರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇತರ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗಳು ಮತ್ತು ಕಿಣ್ವಕ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳಿಗೆ ಅನ್ವಯಿಸುತ್ತದೆ, ಬದಲಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿ ನೆಲೆಗೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ತೂಕ ಕಾಣದಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಸ್ಕಿನ್ ಕೇರ್ : ಮೆಣಸಿನ ಸೇವೆನೆ ಇಂದ ಚರ್ಮದ ಮೇಲಿನ ಬಿಳಿಯ ಮಚ್ಚೆಗಳು ಗುಣಪಡಿಸಲು ಸಹಾಯ ವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಲಂಡನ್ನ ಸಂಶೋಧಕರು ತಮ್ಮ ಅಧ್ಯನದ ಮೂಲಕ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ, ಮೆಣಸು ಪೈಪರಿನ್ ಅಂಶವು ಮೆಲನೊಸೈಟ್ಸ್ ವರ್ಣದ್ರವ್ಯವನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸಲು ಚರ್ಮವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತದೆ. ವಿಪರೀತ ನೇರಳಾತೀತ ವಿಕಿರಣದಿಂದಾಗಿ ಇದು ಚರ್ಮದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ನ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ

ಉಸಿರಾಟದ ಸಮಸ್ಯೆ ಪರಿಹಾರ : ಆಯುರ್ವೇದದಲ್ಲಿ ಶೀತ ಮತ್ತು ಕೆಮ್ಮೆಯನ್ನು ಗುಣಪಡಿಸಲು ಮೆಣಸುಗಳನ್ನು ಬಳಸುವ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಸ್ತಾಪವಿದೆ, ಶ್ವಾಸನಾಳದ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿನ ಲೋಳೆಯ ಮತ್ತು ಮೆದುಳಿನ ಶೇಖರಣೆಗಳನ್ನು ಮುರಿಯಲು ಅದು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಒಂದು ಶಕ್ತಿ ಹೊಂದಿದೆ, ದರ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಉದ್ರೇಕಕಾರಿ ಗುಣವು ಸೀನುವಿಕೆ ಅಥವಾ ಕೆಮ್ಮಿನ ಕ್ರಿಯೆಯ ಮೂಲಕ ಈ ಸಡಿಲವಾದ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಹೊರಹಾಕಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಇದು ದೇಹದಿಂದ ವಸ್ತುವನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸೋಂಕು ಅಥವಾ ಅನಾರೋಗ್ಯದಿಂದ ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಜೈವಿಕ ಲಭ್ಯತೆ ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ : ಇತರ ಗಿಡಮೂಲಿಕೆಗಳ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ದೇಹದ ವಿಭಿನ್ನ ಭಾಗಗಳಿಗೆ ಸಾಗಿಸಲು ಕಪ್ಪು ಮೆಣಸು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ನಾವು ಸೇವಿಸುವ ಇತರ ಆಹಾರಗಳ ದಕ್ಷತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಆಹಾರಕ್ಕೆ ಸೇರಿಸುವುದರಿಂದ ಇದು ರುಚಿಕರವಾದದ್ದು ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಪೌಷ್ಠಿಕಾಂಶಗಳನ್ನು ನಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ಸುಲಭವಾಗಿ ಲಭ್ಯವಾಗುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಆಸ್ತಮಾವನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ : ಕಪ್ಪು ಮೆಣಸು ಶ್ವಾಸನಾಳದ ಸ್ಥಿತಿಗತಿಗಳಿಗೆ ಉತ್ತಮ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಅದರ ಖರ್ಚುವೆಚ್ಚದ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳು, ಹಾಗೆಯೇ ಅದರ ಬಲವಾದ ಉರಿಯೂತದ ಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಕರಿಸುತ್ತದೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here