ಗೌರಿ ಹಬ್ಬದ ದಿನ ಅತ್ಯಂತ ಸರಳ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಸ್ವರ್ಣ ಗೌರಿ ಪೂಜೆ ಮಾಡುವ ಸರಿಯಾದ ವಿಧಾನ!

0
1153

ಮೊದಲು ಮನೆಯನ್ನೇಲ್ಲ ಶುಭ್ರಗೊಳಿಸಿ ಬಾಗಿಲಮುಂದೆ, ದೇವರ ಮುಂದೆ ಬಣ್ಣ ಬಣ್ಣದ ರಂಗವಲ್ಲಿ ಬಿಡಿಸಿ ತಳಿರು ತೋರಣ ಕಟ್ಟಿ ಎಣ್ಣೆ ಅರಿಶಿನ ಹಚ್ಚಿಕೊಂಡು ಮುತ್ತೈದೆಯರು ಸ್ನಾನ ಮಾಡಿ ಮಡಿ ಬಟ್ಟೆಯನು ಧರಿಸಿ ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಹೇಗೆ ಪದ್ದತಿ ಇದೆಯೊ ಹಾಗೆ ನಂತರ ಒಂದು ಮಂಟಪಕ್ಕೆ ಬಾಳೆ ತಳಿರು ತೋರಣದಿಂದ ಅಲಂಕರಿಸಿ ಹೂ ಮಾಲೆ ಹಾಕಿ ಮಂಟಪದ ಎರಡೂ ಬದಿಯಲ್ಲಿ ದೀಪದ ಕಂಬದಲ್ಲಿ ದೀಪ ಹಚ್ಚಿ ನಂತರ ಮಂಟಪದ ಮದ್ಯೆ ಮಣೆಯ ಮೇಲೆ ಅಕ್ಕಿ ಹದಿನಾರು ದಳದ ಚಿತ್ರವನ್ನು ಕುಂಕುಮದಿಂದ ಬರೆಯಬೇಕು.

ನಂತರ ಕಳಶವನ್ನು ಇಟ್ಟು ಮುಖವನ್ನು ಇಟ್ಟು ಆಭರಣದ ಅಲಂಕಾರ ಮಾಡಿ, ಇನ್ನು ಕೆಲವರ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಕಲಶದ ಬದಲು ಗೌರಿಗೊಂಬೆಯನ್ನು ಕುಡಿಸುತ್ತೀರಾ, ಕೆಲವರು ಅರಿಷಿಣ ಗೌರಿ ಮಾಡಿ ಪೂಜಿಸುತ್ತೀರಾ, ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯ ಪದ್ದತಿ ಕಲಶ ಕೂಡಿಸುವವರು ಕಲಶದಲ್ಲಿ ನೀರು ಹಾಕಬಹುದು, ಇಲ್ಲ ಧಾನ್ಯವನ್ನು ಸಹ ಹಾಕಬಹುದು ಅರಿಶಿನ ಕುಂಕುಮ, ಅಡಿಕೆ ಬೆಟ್ಟ ದಕ್ಷಿಣೆ, ಅಕ್ಷತೆ ಹಾಕಿ ಕಲಶದ ಸುತ್ತಲೂ ಐದು ಎಲೆಯನ್ನು ತೆಂಗಿನಕಾಯಿ ಇಡಬೇಕು, ಜುಟ್ಟು ಇಲ್ಲದ ತೆಂಗಿನಕಾಯಿ ಇಡಬಾರದು ನಂತರ ಆಭರಣ ಅಲಂಕಾರ ಮಾಡಿ ಇನ್ನು ಮೇಲೆ ಪೂಜೆ ಶುರು ನೀವು ಆಸನದ ಮೇಲೆ ಕೂತು ಚಾಪೆ ಅಥವಾ ಮಣೆ ಪೂಜೆ ಮಾಡಿ ನೆಲದ ಮೇಲೆ ಕೂಡಬಾರದು ಆವೆರಡು ಇಲ್ಲದ ಪಕ್ಷದಲ್ಲಿ ನೀರಿನಿಂದ ಚೌಕಾಕಾರದ ಮಂಡಲ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ.

ಹದಿನಾರು ಎಳೆಯದಾರವನ್ನು ಹಾಲು ಅರಿಷಿಣ ಕಲಿಸಿ ಅದರಲ್ಲಿ ನೆನೆಸಿ ದೇವಿಯ ಸಮೀಪದಲ್ಲಿ ಒಂದು ವಿಳೆದೆಲೆಯ ಮೇಲಿಟ್ಟು ಪೂಜಿಸತಕ್ಕದ್ದು.

ಆಚಮನೆ ಮಾಡಿ : ಸಂಕಲ್ಪ ಏವಂಗುಣ ತದಗಿತಿತೌ ಮಮ ಯಾವಜ್ಜೀವ ಸೌಮಂಗಲ್ಯಾಬಿವ್ರದ್ಯರ್ಥಂ ಧೀರ್ಘ ಸೌಮಂಗಲ್ಯತಾ ಸಿದ್ಧಾರ್ಥಮ್ ಪುತ್ರ ಪೌತ್ರಾದಿ ಅಭಿವೃದ್ಯರ್ಥಂ ವರ್ಷೇವರ್ಷೇ ಕರ್ತವ್ಯಂ ಕಲ್ಪೋಕ್ತ ಪ್ರಕಾರೇಣ ದ್ಯಾನಾವಾಹನಾದಿ ಶ್ರೀ ಸ್ವರ್ಣ ಗೌರಿವ್ರತ ಮ್ ಕರಿಷ್ಯೇ ಅಂತ ಬಲಗೈಯಲ್ಲಿ ಅಕ್ಷತೆ ಹಿಡಿದು ಕಲಶದಿಂದ ಒಂದು ಸೌಟು ನೀರು ಬಿಡಬೇಕು.

ಮೊದಲು ಮಂಟಪ ಪೂಜೆ : ಚತುರ್ ದ್ವಾರ ಸ್ಥಿತ ದ್ವಾರಪಾಲಾದಿ ದೇವತಾಭ್ಯೋನಮಃ ಧ್ಯಾನಾದಿ ಉಪಚಾರಾನ್ ಸಮರ್ಪಯಾಮಿ ಇತಿ ದ್ವಾರ ಪಾಲಾದೀನ್ ಅಭ್ಯರ್ಚ್ಯ [ಮಂಟಪದ ಒಳಗೆ ನಾಲ್ಕು ದಿಕ್ಕಿಗೂ ಹೂವು ಇಡುವುದು]

ಜಾಹಿರಾತು : ಶಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂ ಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಹಾಗೂ ಕಾಳಿಕಾ ದೇವಿಯ ಆರಾಧಕರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ (ಕಾಲ್/ವಾಟ್ಸಪ್ 95388 66755) ಗುರೂಜಿಯವರಿಂದ ನೇರ ಪರಿಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಹಾ ಸೂತ್ರಗಳು ಪಡೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಮನದಾಸೆಗಳು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಏನೇ ಇದ್ದರೂ ಸಹ ಹಲವು ರೀತಿಯ ಪ್ರಶ್ನೆ ಶಾಸ್ತ್ರಗಳಿಂದ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಪರಿಹಾರವಾಗಲಿದೆ 95388 66755 ಜೀವನದ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ನಿರಾಶರಾಗಿದ್ದರೆ ಒ'ತ್ತಡ ಮನಸ್ತಾಪ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮೋಸ , ಮಾನಸಿಕ ಕಿರಿಕಿರಿ ವಾ'ಮಾಚಾರದಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜೀವನ ಅನರ್ಥವಾಗಿದ್ದರೆ , ಎಷ್ಟು ದುಡಿದರೂ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ನೆಮ್ಮದಿ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು ನಂಬಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ದ್ರೋಹ ಮದುವೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷಾ ಪ್ರೇಮ ವಿಚಾರ ಉದ್ಯೋಗದ ಸಮಸ್ಯೆ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿನ ಕಲಹಗಳು ಅತ್ತೆ-ಸೊಸೆ ಕಿರಿಕಿರಿ ನಿಮ್ಮ ವೈವಾಹಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಸಂತಾನ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೋರ್ಟ್ ವಿಚಾರ ಸಾಲದ ಬಾಧೆ ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಮಾತು ಕೇಳದಿದ್ದರೆ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕೇರಳ ಮತ್ತು ಕೊಳ್ಳೇಗಾಲದ ಸರ್ವಾಭಿಷ್ಟ ಸಿದ್ದಿ ಪೂಜಾ ಅಷ್ಟದಿಗ್ಬಂದನ ಪೂಜೆ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಜೊತೆಗೆ ಗ್ರಹಣಕಾಲದ ಬಲಿಷ್ಠ ಅಥರ್ವಣವೇದದ ಕಾಳಿಕಾ ಉಪಾಸನಾ ಅನುಷ್ಠಾನ ವಿದ್ಯೆಯಿಂದ ಶೇಕಡ ನೂರರಷ್ಟು ಸೂಕ್ತ ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಪ್ರಖ್ಯಾತಿ ಹಾಗೂ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಪಡೆದಿರುವ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ 95388 66755

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here