ಹೃದಯ ರೋ’ಗ ಜ್ಯೋತಿಷದ ಯಾವ ಲಕ್ಷಣದಿಂದ ಉಂಟಾಗಬಹುದು ಮತ್ತು ವೈದಿಕ ಪರಿಹಾರೋಪಾಯಗಳೇನು. ಶೀಗೆಗೌರಿ ಎಂದರೆ ಏನು.

0
1200

ಹೃದಯ ರೋ’ಗ ಜ್ಯೋತಿಷದ ಯಾವ ಲಕ್ಷಣದಿಂದ ಉಂಟಾಗಬಹುದು ಮತ್ತು ವೈದಿಕ ಪರಿಹಾರೋಪಾಯಗಳೇನು. ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಹೃದಯ ರೋ’ಗ ಈಗಿನ ಸಮಾಜದಲ್ಲಿ ಸರ್ವೇ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ. ಅದನ್ನು ಪತ್ತೆ ಹಚ್ಚಲು ಡಾಕ್ಟರ್ ಗಳು ತುಂಬಾ ರೀತಿಯ ಪರೀಕ್ಷಗೆ ಆ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಒಳಪಡಿಸುತ್ತಾರೆ. ಪುರಾತನ ಆಯುರ್ವೇದ ಪದ್ಧತಿ ಜ್ಯೋತಿಷ ಶಾಸ್ತ್ರದ ಮೂಲಕ ರೋ’ಗಿಯ ಹೃದಯ ರೋ’ಗವನ್ನು ಪತ್ತೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರು. ಹಾಗಾದರೆ ಹೃದಯ ರೋ’ಗಕ್ಕೆ ಜಾತಕದ ಯಾವ ಲಕ್ಷಣ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಈಗ ತಿಳಿಯೋಣ.

ಯಾರ ಜಾತಕದಲ್ಲಿ ಶನಿಯು ಚತುರ್ಥಸ್ಥನಾಗಿರುತ್ತಾನೋ ಅಂಥವರು ಹೃದಯ ರೋ’ಗಕ್ಕೆ ಸಂಭಂದಿಸಿ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ವಹಿಸಬೇಕು. ಜಾತಕದಲ್ಲಿ ಕುಂಭರಾಶಿಯಲ್ಲಿ ರವಿ ಇದ್ದರೂ ಆ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಹೃದಯ ಸಂಭಂದಿ ರೋಗದ ಎ’ಚ್ಚರಿಕೆ ಇರಲಿ. ಜಾತಕದಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕನೆ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಶನಿ, ಗುರು ಮತ್ತು ರವಿಯು ಕೂಡಿಕೊಂಡಿದ್ದರೆ ಆ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಹೃದಯ ಸಂಭಂದಿ ರೋ’ಗದಿಂದ ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದಿ ಇರಬೇಕು. ಹೃದಯ ರೋಗಕ್ಕೆ ವೈದಿಕ ಪರಿಹಾಗಳು : ರವಿ ಮತ್ತು ಶನಿ ಪ್ರೀತ್ಯರ್ಥವಾಗಿ ಜಪ ಹೋಮ ದಾನಾದಿಗಳನ್ನು ಮಾಡಬೇಕು. ಜ್ಯೋತಿಷಿ. ವಿದ್ವಾನ್ ಗಜೇಂದ್ರ ಅವಧಾನಿಗಳು.

ಶೀಗೆಗೌರಿ ಎಂದರೆ ಏನು. ಇದರ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚು ವಿಸ್ತಾರವಾಗಿ ನಾವಿಲ್ಲಿ ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದೇವೆ. ತಪ್ಪದೇ ಓದಿ.

ಆಶ್ವೀಜ ಶುಕ್ಲ ಪೂರ್ಣಿಮಾಕ್ಕೆ ಶಿಗಿ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಅನ್ನುತ್ತಾರೆ. ಇದು ರೈತನ ಹಬ್ಬ. ಭೂತಾಯಿಗೆ ಬಸಿರಿನ ಸಂಭ್ರಮ, ಮುತ್ತೈದೆಯರು ಹಸಿರು ಪಯಿರನ್ನು ಬೆಳೆಸಿರುವ ಗೆರಸಿಯನ್ನು ತಲೆಯ ಮೇಲೆ ಹೊತ್ತು ಹಾಡುಗಳನ್ನು ಹೇಳುತ್ತ ನದಿ, ಕೆರೆ, ದಂಡೆಗೆ ಹೋಗಿ ಶಿಗಿ ಗೌರಿಯನ್ನು ಪೂಜೆ ಮಾಡಿ ಬರುತ್ತಾರೆ. ಇನ್ನು ಕೆಲವರು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಮಣ್ಣಿನ ಗೌರಿ ಕೂಡಿಸಿ ಅಡುಗೆ ನೈವೇದ್ಯ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಹೊಲ, ತೋಟ, ಗದ್ದೆ ಇದ್ದವರು ತಮ್ಮ ಹೊಲಗಳಿಗೆ ಎಲ್ಲ ತರಹದ ಅಡಿಗೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಿಕೊಂಡು ಭೂಮಿ ತಾಯಿಗೆ ಬಯಕೆ ಊಟ ಮಾಡಿಸಲು ಬಗೆ ಬಗೆಯ ತಿಂಡಿ ತಿನಿಸುಗಳನ್ನು ಸಹ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಹೋಗಿ ಹೊಲಗದ್ದೆಗಳಲ್ಲಿ ನೈವೇದ್ಯ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.

ನಂತರ ಊಟ ಮಾಡಿ ಬರುತ್ತಾರೆ. ಅಲ್ಲದೆ ಶಿಗೆ ಗೌರಿಯ ಮೇಲೆ ನಾನಾ ತರಹದ ಹಾಡುಗಳನ್ನು ಹಾಡಿ ಸಂಭ್ರಮಿಸುತ್ತಾರೆ. ಕೆಲವರು ಬೆಳದಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಪಾಯಸದ ಊಟ ಸಹ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಒಟ್ಟು ಇದೊಂದು ಪದ್ಧತಿ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ. ಈ ಮಾಹಿತಿಯು ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಾಗಿದ್ದರೆ ಮರೆಯದೇ ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ, ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಸಹ ಒಂದು ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯ, ಹಾಗೆಯೇ ಮರೆಯದೆ ನಮ್ಮ ಪೇಜ್ ಅನ್ನು ಲೈಕ್ ಮಾಡಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪ್ಡೇಟ್ ಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಪಡೆಯಿರಿ.

ಜಾಹಿರಾತು : ಶಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂ ಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಹಾಗೂ ಕಾಳಿಕಾ ದೇವಿಯ ಆರಾಧಕರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ (ಕಾಲ್/ವಾಟ್ಸಪ್ 95388 66755) ಗುರೂಜಿಯವರಿಂದ ನೇರ ಪರಿಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಹಾ ಸೂತ್ರಗಳು ಪಡೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಮನದಾಸೆಗಳು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಏನೇ ಇದ್ದರೂ ಸಹ ಹಲವು ರೀತಿಯ ಪ್ರಶ್ನೆ ಶಾಸ್ತ್ರಗಳಿಂದ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಪರಿಹಾರವಾಗಲಿದೆ 95388 66755 ಜೀವನದ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ನಿರಾಶರಾಗಿದ್ದರೆ ಒ'ತ್ತಡ ಮನಸ್ತಾಪ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮೋಸ , ಮಾನಸಿಕ ಕಿರಿಕಿರಿ ವಾ'ಮಾಚಾರದಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜೀವನ ಅನರ್ಥವಾಗಿದ್ದರೆ , ಎಷ್ಟು ದುಡಿದರೂ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ನೆಮ್ಮದಿ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು ನಂಬಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ದ್ರೋಹ ಮದುವೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷಾ ಪ್ರೇಮ ವಿಚಾರ ಉದ್ಯೋಗದ ಸಮಸ್ಯೆ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿನ ಕಲಹಗಳು ಅತ್ತೆ-ಸೊಸೆ ಕಿರಿಕಿರಿ ನಿಮ್ಮ ವೈವಾಹಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಸಂತಾನ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೋರ್ಟ್ ವಿಚಾರ ಸಾಲದ ಬಾಧೆ ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಮಾತು ಕೇಳದಿದ್ದರೆ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕೇರಳ ಮತ್ತು ಕೊಳ್ಳೇಗಾಲದ ಸರ್ವಾಭಿಷ್ಟ ಸಿದ್ದಿ ಪೂಜಾ ಅಷ್ಟದಿಗ್ಬಂದನ ಪೂಜೆ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಜೊತೆಗೆ ಗ್ರಹಣಕಾಲದ ಬಲಿಷ್ಠ ಅಥರ್ವಣವೇದದ ಕಾಳಿಕಾ ಉಪಾಸನಾ ಅನುಷ್ಠಾನ ವಿದ್ಯೆಯಿಂದ ಶೇಕಡ ನೂರರಷ್ಟು ಸೂಕ್ತ ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಪ್ರಖ್ಯಾತಿ ಹಾಗೂ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಪಡೆದಿರುವ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ 95388 66755

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here