ರಾಮ ಏಕಾದಶಿ ಉಪವಾಸವನ್ನು ನೀವು ಏಕೆ ಮತ್ತು ಹೇಗೆ ಆಚರಿಸಬೇಕು. ತಪ್ಪದೇ ಪಾಲಿಸಿ.

0
1848

ಜಾಹಿರಾತು : ಶ್ರೀ ಚೌಡಿ ಮಹಾ ಶಕ್ತಿ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠ ಪ್ರಧಾನ ಗುರುಗಳು ಹಾಗೂ ದೈವಿಕ ಅರ್ಚಕ ಮನೆತನದವರು ಪ್ರಧಾನ್ ತಾಂತ್ರಿಕ್ : ವಿದ್ವಾನ್ ಶ್ರೀ ಶ್ರೀ ದಾಮೋದರ್ ಗುರೂಜಿ. ಸಾಧ್ಯವಾದದ್ದು ಇಲ್ಲಿ ಸಾಧ್ಯ. ನಂಬಿದರೆ ನಂಬಿ ಇದು ಸತ್ಯ. ನಿಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ಸರ್ವ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಶಾಶ್ವತ ಪರಿಹಾರ. ಕರೆ ಮಾಡಿ 900 8906 888 ಹಲವಾರು ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಎರಡು ದಿನದಲ್ಲಿ ಪರಿಹಾರ ಶತಸಿದ್ಧ.

ರಾಮ ಏಕಾದಶಿ 2020 : ಮುಜೂರತ್‌ಗೆ ಪೂಜಾ ವಿಧಿ, ನೀವು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದದ್ದು ಇಡೀ ಜಗತ್ತಿಗೆ ಆಶೀರ್ವಾದ ಬೇಕಾದ ಈ 2020 ರ ರಾಮ ಏಕಾದಶಿ ಉಪವಾಸವನ್ನು ನೀವು ಏಕೆ ಮತ್ತು ಹೇಗೆ ಆಚರಿಸಬೇಕು ಎಂಬುದು ಇಲ್ಲಿದೆ. ರಾಮ ಏಕಾದಶಿ ಮುಖ್ಯ. ನವೆಂಬರ್ 11 ರಂದು ಆಚರಿಸಲಾಗಿದ್ದು, ಜನರು ತಮ್ಮ ಪಾಪಗಳನ್ನು ಶುದ್ಧೀಕರಿಸಲು ಉಪವಾಸ ಮಾಡುವ ದಿನ ರಾಮ ಏಕಾದಶಿ. ಪುರಾಣದ ಪ್ರಕಾರ, ಈ ಉಪವಾಸವನ್ನು ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಾಮಾಣಿಕತೆಯಿಂದ ಮತ್ತು ಹೃದಯದಿಂದ ಇಟ್ಟುಕೊಂಡರೆ, ಆತ್ಮವು “ಮೋಕ್ಷ” ಸಾಧಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ರಾಮ ಏಕಾದಶಿಯ ಮಹತ್ವ ಮತ್ತು ಅರ್ಥ : ಈ ದಿನದಂದು ಉಪವಾಸವನ್ನು ಮಾ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಮತ್ತು ವಿಷ್ಣುವಿನಿಂದ ನಿಮಗೆ ಆಶೀರ್ವಾದ ಸಿಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮಗೆ ಆರ್ಥಿಕವಾಗಿ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಲ್ಲ. ಜಾನಪದ ಪ್ರಕಾರ, ರಾಮ ಏಕಾದಶಿ ವಿಷ್ಣು ಮತ್ತು ಲಕ್ಷ್ಮಿ ದೇವಿಗೆ ಅರ್ಪಿತನಾಗಿದ್ದಾನೆ, ಅವರನ್ನು ರಾಮ ಎಂದೂ ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ. ಈ ದಿನದ ಹಿಂದಿನ ಕಥೆ ಏನೆಂದರೆ, ಮುಚುಕುಂದ ಎಂಬ ರಾಜನಿಗೆ ಚಂದ್ರಭಾಗ ಎಂಬ ಮಗಳು ಇದ್ದಳು. ಅವಳು ಕಿಂಗ್ ಚಂದ್ರಸೇನ್ ಮಗ ಶೋಭಾನಳನ್ನು ಮದುವೆಯಾದಳು.

ಅವರು ವಿಷ್ಣುವಿನ ಭಕ್ತರಾಗಿದ್ದರು ಮತ್ತು ರಾಮ ಏಕಾದಶಿ ಎಂಬ ಉಪವಾಸವನ್ನು ಆಚರಿಸಲು ತನ್ನ ಇಡೀ ರಾಜ್ಯಕ್ಕೆ ಸೂಚನೆ ನೀಡಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಇದು ಅವರ ಮಗಳನ್ನು ಬಾಲ್ಯದಿಂದಲೂ ಇಟ್ಟುಕೊಂಡಿತ್ತು. ಒಂದು ದಿನ ಅವಳ ಗಂಡನೂ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿದ್ದಾಗ, ಅವನನ್ನೂ ಸಹ ಉಪವಾಸ ಆಚರಿಸಲು ಕೇಳಲಾಯಿತು ಆದರೆ ಅವನ ಆರೋಗ್ಯದ ಕೊರತೆಯಿಂದಾಗಿ ಅವನಿಗೆ ಅದನ್ನು ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ. ಈ ಕಾರಣದಿಂದ ನಿಯಮದಂತೆ ರಾಜ್ಯದ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಯಾವುದೇ ವಿನಾಯಿತಿ ಇಲ್ಲದೆ ಉಪವಾಸವನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗಿರುವುದರಿಂದ ಚಂದ್ರಭಾಗ ಅವರು ಬೇರೆಡೆಗೆ ಸ್ಥಳಾಂತರಗೊಳ್ಳುವಂತೆ ಕೇಳಿಕೊಂಡರು.

ಆದ್ದರಿಂದ ಶೋಭಾನಾ ಮೊಂಡುತನದಿಂದ ತಾನು ಉಳಿಯುತ್ತೇನೆ ಮತ್ತು ಉಪವಾಸ ಮಾಡುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದನು. ಆದರೆ ದೌ’ರ್ಬಲ್ಯದಿಂದಾಗಿ ಅವನು ಬದುಕಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಕೊನೆಯುಸಿರೆಳೆದನು. ಒಂದು ಒಳಗೆ ಏಕಾದಶಿ : ಹೇಗಾದರೂ, ಅವನು ತನ್ನ ಹೃದಯದಿಂದ ಉಪವಾಸವನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಂಡಿದ್ದರಿಂದ, ಅವನು ದೇವರ ಅನುಗ್ರಹವನ್ನು ಪಡೆದನು. ಮರಣಾನಂತರದ ಅವನ ಆತ್ಮವು ಆಕಾಶ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ತನ್ನದೇ ಆದ ರಾಜ್ಯವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿತು.

Advertisement: Sri Choudi Mahashakti Jyotish Peetha Pradhaan tantrik and divine priest Scholar Sri Sri Damodar Guruji. One stop solution for all your personal problems. Permanent solutions for all your problems. Call 900 8906 888 for solutions within two days for various long-standing issues.

ಬ್ರಾಹ್ಮಣನ ಆಕಾಶಕಾಯವು ಶೋಬಾನನ ರಾಜ್ಯವನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಿತು ಮತ್ತು ಅವನು ಶೋಬಾನನ ಹೆಂಡತಿಯಂತೆಯೇ ಅದೇ ರಾಜ್ಯದಿಂದ ಬಂದವನು ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ನಂತರದವರು ಬ್ರಾಹ್ಮಣರಿಗೆ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ತಿಳಿಸಿದರು ಮತ್ತು ತನ್ನ ಹೆಂಡತಿಗೆ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಹೇಳಬೇಕೆಂದು ವಿನಂತಿಸಿದರು. ಇದರ ಪರಿಣಾಮವೇನೆಂದರೆ, ಚಂದ್ರಭಾಗಾ ಅವರ ಶ್ರದ್ಧಾಭಕ್ತಿಯ ಮನೋಭಾವದಿಂದಾಗಿ, ಅವರು ಪ್ರತಿವರ್ಷ ಏಕಾದಶಿ ಉಪವಾಸವನ್ನು ತಪ್ಪದೆ ಆಚರಿಸುತ್ತಿದ್ದರು, ಆಕೆ ಸಹ ತನ್ನ ಗಂಡನನ್ನು ಆಕಾಶ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಸೇರಿಕೊಂಡು ದೈವಿಕ ಮತ್ತು ಆಶೀರ್ವಾದದ ಜೀವನವನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಳು.

ಮಾಡಬೇಕಾದ ಕೊಡುಗೆಗಳು. ಏಕಾದಶಿ ಎರಡು : ದೇವರ ಆಶೀರ್ವಾದ ಪಡೆಯಲು, ಮುಂಜಾನೆ ಸ್ನಾನ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಹೂವುಗಳು, ಧೂಪದ್ರವ್ಯದ ಕೋಲುಗಳು, ಹಣ್ಣುಗಳು ಮತ್ತು ತುಳಸಿ ಎಲೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಥಾಲಿ ಮಾಡಿ. ಉಪವಾಸದ ಕಥೆಯನ್ನು ಓದಿ ಸುಂದರ್‌ಕಂಡ್, ಭಜನೆ ಮತ್ತು ಗೀತೆಯನ್ನು ಪಠಿಸಲು ಮರೆಯಬೇಡಿ. ಸಮಯಗಳು : ಏಕಾದಶಿ 11 ನವೆಂಬರ್ 2020 ರಂದು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 03:22 ರಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಿ ನವೆಂಬರ್ 12 ರಂದು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 12: 30 ಕ್ಕೆ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

ಉಪವಾಸದ ಸಮಯವು ನವೆಂಬರ್ 12, ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 06:42 ರಿಂದ 08:51 ರವರೆಗೆ ಇರುತ್ತದೆ. ದ್ವಾದಶ ದಿನಾಂಕ ರಾತ್ರಿ 9:30 ಕ್ಕೆ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಧಮೋ೯ ರಕ್ಷತಿ ರಕ್ಷಿತ : ಕೃಷ್ಣಾರ್ಪಣಮಸ್ತು. ಸರ್ವಜನಾಃ ಸುಖಿನೋಭವತು. ಈ ಮಾಹಿತಿಯು ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಾಗಿದ್ದರೆ ಮರೆಯದೇ ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ, ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಸಹ ಒಂದು ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯ, ಹಾಗೆಯೇ ಮರೆಯದೆ ನಮ್ಮ ಪೇಜ್ ಅನ್ನು ಲೈಕ್ ಮಾಡಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪ್ಡೇಟ್ ಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಪಡೆಯಿರಿ.

ಜಾಹಿರಾತು : ಶ್ರೀ ಚೌಡಿ ಮಹಾ ಶಕ್ತಿ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠ ಪ್ರಧಾನ ಗುರುಗಳು ಹಾಗೂ ದೈವಿಕ ಅರ್ಚಕ ಮನೆತನದವರು ಪ್ರಧಾನ್ ತಾಂತ್ರಿಕ್ : ವಿದ್ವಾನ್ ಶ್ರೀ ಶ್ರೀ ದಾಮೋದರ್ ಗುರೂಜಿ. ಸಾಧ್ಯವಾದದ್ದು ಇಲ್ಲಿ ಸಾಧ್ಯ. ನಂಬಿದರೆ ನಂಬಿ ಇದು ಸತ್ಯ. ನಿಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ಸರ್ವ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಶಾಶ್ವತ ಪರಿಹಾರ. ಕರೆ ಮಾಡಿ 900 8906 888 ಹಲವಾರು ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಎರಡು ದಿನದಲ್ಲಿ ಪರಿಹಾರ ಶತಸಿದ್ಧ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here