ನಿಮ್ಮ ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಸೆಟ್ಟಿಂಗ್‌ಗಳನ್ನು ತಕ್ಷಣ ಬದಲಾಯಿಸಿ ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ನಿಮ್ಮ ಖಾತೆಯನ್ನು ಹ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಬಹುದು.

0
1757

ನಿಮ್ಮ ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಸೆಟ್ಟಿಂಗ್‌ಗಳನ್ನು ತಕ್ಷಣ ಬದಲಾಯಿಸಿ ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ನಿಮ್ಮ ಖಾತೆಯನ್ನು ಹ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಬಹುದು. ಈ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಖಾತೆಗೆ ಪ್ರವೇಶ ಪಡೆಯಲು ಹ್ಯಾಕರ್ಸ್ ಹೊಸ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಹಲವಾರು ಜನರು ಅವರಿಗೆ ಬ’ಲಿಯಾಗುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ನಿಮ್ಮ ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಖಾತೆಯನ್ನು ಯಾರಾದರೂ ಹ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಬಾರದು ಎಂದು ನೀವು ಬಯಸಿದರೆ, ತಕ್ಷಣ ನಿಮ್ಮ ಸೆಟ್ಟಿಂಗ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಅಗತ್ಯ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಿ.

ಸೈಬರ್ ಭದ್ರತಾ ತಜ್ಞರ ಪ್ರಕಾರ, ಈ ರೀತಿಯಾಗಿ ಹ್ಯಾಕರ್ಸ್ ನಿಮ್ಮ ಸಾಧನದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಅನ್ನು ಲಾಗ್ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಸೈಬರ್ ತಜ್ಞರು ಈ ವಿಧಾನವನ್ನು ವಿವರವಾಗಿ ವಿವರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ನೀವು ಹೊಸ ಸಾಧನದಲ್ಲಿ ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಖಾತೆಗೆ ಲಾಗ್ ಇನ್ ಮಾಡಿದಾಗಲೆಲ್ಲಾ, ನಿಮ್ಮ ನೋಂದಾಯಿತ ಫೋನ್ ಸಂಖ್ಯೆಗೆ ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಪರಿಶೀಲನೆ ಎಸ್‌ಎಂಎಸ್ ಕಳುಹಿಸುತ್ತದೆ.

ತಪ್ಪಾಗಿ, ವಂಚಕನು ನಿಮ್ಮ ಫೋನ್ ಅನ್ನು ಕೈಯಲ್ಲಿ ಇಟ್ಟುಕೊಂಡು ಮತ್ತು ಲಾಕ್ ಪರದೆಯಲ್ಲಿ ಎಸ್.ಎಂ.ಎಸ್ ನ ಪೂರ್ವವೀಕ್ಷಣೆಯನ್ನು ತೋರಿಸಲು ಸೆಟ್ಟಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿಸಿದ್ದರೆ, ನೀವು ದೊಡ್ಡ ಅ’ಪಾಯದಲ್ಲಿರಬಹುದು. ಇದು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಈ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಅಂತಹ ಅನೇಕ ಮಾಲ್‌ವೇರ್‌ಗಳು ಬಂದಿವೆ. ಇದರ ಮೂಲಕ ಹ್ಯಾಕರ್‌ಗಳು ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳುವಾಗಲೂ ನಿಮ್ಮ ಫೋನ್‌ನಲ್ಲಿ ಬರುವ ಈ 6 ಅಂಕಿಯ ಕೋಡ್ ಅನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು.

ನೀವು ಈ ಕೋಡ್ ಅನ್ನು ನಮೂದಿಸಿದ ತಕ್ಷಣ, ನಿಮ್ಮ ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಖಾತೆಯನ್ನು ಅವರ ಸಾಧನದಲ್ಲಿ ಲಾಗ್ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಖಾತೆಯನ್ನು ಬಳಸುವ ಮೂಲಕ, ಮೋಸಗಾರರು ನಿಮ್ಮ ಹತ್ತಿರವಿರುವ ಜನರಿಂದ ಹಣವನ್ನು ಕೇಳಬಹುದು. ಕಳೆದ ವರ್ಷ ತನ್ನ ವರದಿಯಲ್ಲಿ ಈ ಹಗರಣವನ್ನು Express.co.uk ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಕಳೆದ ಕೆಲವು ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಇಂತಹ ಘಟನೆಗಳು ಗಣನೀಯವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ನೀವು ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಸೆಟ್ಟಿಂಗ್ ಮೂಲಕ ಈ ಅ’ಪಾಯವನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಬಹುದು.

ವಾಟ್ಸಾಪ್ನಲ್ಲಿ, ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಎರಡು-ಹಂತದ ಪರಿಶೀಲನೆ ಎಂಬ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವನ್ನು ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದರಲ್ಲಿ, ನೀವು 6 ಅಂಕಿಯ ಕೋಡ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿಸಬೇಕು. ಈ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯದ ಪ್ರಯೋಜನವೆಂದರೆ ನೀವು ಹೊಸ ಸಾಧನದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಖಾತೆಗೆ ಲಾಗ್ ಇನ್ ಮಾಡಿದಾಗಲೆಲ್ಲಾ, ಈ ಕೋಡ್ ಅನ್ನು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಈ ಕೋಡ್ ಅನ್ನು ನೀವು ಯಾವಾಗ ಬೇಕಾದರೂ ಕೇಳಬಹುದು.

ಈ ಸೆಟ್ಟಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಹೇಗೆ ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸುವುದು : ಎರಡು-ಹಂತದ ಪರಿಶೀಲನೆಯನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಲು, ನಿಮ್ಮ ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಅನ್ನು ನೀವು ತೆರೆಯಬೇಕು. ಇದರ ನಂತರ ಸೆಟ್ಟಿಂಗ್‌ಗಳಿಗೆ ಹೋಗಿ ನಂತರ ಖಾತೆ. ಇಲ್ಲಿ ನೀವು ಎರಡು ಹಂತದ ಪರಿಶೀಲನೆ ಹೆಸರಿನ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ನೋಡುತ್ತೀರಿ. ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಿ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿದ ನಂತರ, ನಿಮ್ಮ ಆಯ್ಕೆಯ ಕೋಡ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿಸಿ.

ಈ ಮಾಹಿತಿಯು ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಾಗಿದ್ದರೆ ಮರೆಯದೇ ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ, ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಸಹ ಒಂದು ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯ, ಹಾಗೆಯೇ ಮರೆಯದೆ ನಮ್ಮ ಪೇಜ್ ಅನ್ನು ಲೈಕ್ ಮಾಡಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪ್ಡೇಟ್ ಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಪಡೆಯಿರಿ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here