ಪೂಜೆಯ ವೇಳೆ ಆಗರಬತ್ತಿ ಹಚ್ಚುವುದು ಏಕೆ. ಸಂಪೂರ್ಣ ಮಾಹಿತಿ ಇಲ್ಲಿದೆ ನೋಡಿ.

0
1915

ಪೂಜೆಯ ವೇಳೆ ಆಗರಬತ್ತಿ ಹಚ್ಚುವುದು ಏಕೆ? ಈ ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ಇಲ್ಲಿ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸ್ಪಷ್ಟನೆ ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ಒಮ್ಮೆ ಪೂರ್ತಿ ಓದಿ ನೋಡಿ.

ದೇವರ ಪೂಜೆಗೆ ಹೂವು ಹಣ್ಣು ಕಾಯಿ ಬೇಕೇಬೇಕು ಎಂಬುವುದು ನಮಗೆಲ್ಲರಿಗೂ ತಿಳಿದಿರುವ ವಿಚಾರ. ಯಾವುದೇ ದೇವಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಹೋದರು ಕಾಯಿ ಒಡೆದು ಮಂಗಳಾರತಿ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಹಾಗೂ ಆಗರಾಬತ್ತಿ ಹಚ್ಚಿ ದೇವರ ಪ್ರಾರ್ಥನೆಯನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಆಗರಾಬತ್ತಿ ದೇವರ ಸುತ್ತ ಘಮ ಘಮಿಸದೆ ಇದ್ದರೆ ಎಂತಹದೆ ಪೂಜೆಯೇ ಆದರೂ ಪೂರ್ತಿ ಅನಿಸುವುದಿಲ್ಲಾ. ದೇವರ ಪೂಜೆಯ ಒಂದು ಭಾಗ ಆಗರಾಬತ್ತಿ ಎಂದರೆ ತಪ್ಪಾಗಲಾರದು. ಪರಮಾತ್ಮನನ್ನು ಪೂಜೆ ಮಾಡುವಾಗ ಊದುಬತ್ತಿ ಹಚ್ಚುತ್ತಾರೆ.

ಹಿಂದೂ ಧರ್ಮದಲ್ಲಿ ಅನಾದಿ ಕಾಲದಿಂದಲೂ ಹಲವಾರು ಆಚಾರ ವಿಚಾರಗಳು ಪದ್ಧತಿಗಳು ಇಂದಿಗೂ ಉಳಿದುಕೊಂಡಿದೆ. ಹಿಂದೂ ಧರ್ಮದಲ್ಲಿ ಸೂರ್ಯ ಚಂದ್ರ ಅಗ್ನಿ ವಾಯು ತುಳಸಿಗೆ ಮಹತ್ವ ಇದೆ. ಆಗರಾಬತ್ತಿ ಹಚ್ಚುವುದರಿಂದ ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ವಾತಾವರಣ ಶುಭ್ರ ಆಗುತ್ತದೆ. ಗಂಧದ ಕಡ್ಡಿಯಿಂದ ಹೊರಡುವ ಸುವಾಸನೆ ಭಕ್ತಿಯ ಕಡಲಲ್ಲಿ ತೆಲಿಸುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ದೇವರ ಮುಂದೆ ಭಕ್ತಿ ಪರವಾಶಾನಾಗಿ ನಿಂತು ಬಿಡುತ್ತಿವಿ. ಹಾಗಾಗಿ ದೂಪಾ ಆಗರಾಬತ್ತಿಗೆ ಮಹತ್ವ ಸ್ಥಾನವಿದೆ.

ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ಹಿಂದೂ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಬೆಳಗಾದರೆ ಸಾಕು ಸುಪ್ರಬಾತ ಮೊಳಗುತ್ತದೆ. ದೇವರ ಪೂಜೆ ಸಲ್ಲಿಸುವಾಗ ವಿಧಿ ವಿಧಾನಗಳ ಮೂಲಕ ದೂಪಾ ಆಗರಾಬತ್ತಿಯನ್ನು ಉರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆಗರಾಬತ್ತಿ ಉರಿಸಿದರೆ ದುಷ್ಟ ಶಕ್ತಿಗಳಿಗೆ ಜಾಗ ಇರುವುದಿಲ್ಲ. ಪೂಜೆ ಮಾಡುವಾಗ ಮೊದಲು ದೂಪಾ ಬೆಳಗಿ ನಂತರ ಕಾಯಿ ಒಡೆಯುವಂತಿಲ್ಲ. ದೇವರಿಗೆ ತಿಲಕ ಅಥವಾ ಕುಂಕುಮವನ್ನು ಹಚ್ಚದೆ ಮಂಗಳಾರತಿ ಮಾಡುವಂತಿಲ್ಲ. ಎಲ್ಲದಕ್ಕೂ ಒಂದು ನಿಯಮವಿದೇ.

ಮೊದಲು ಭಗವಂತನಿಗೆ ಅರಿಶಿಣ ಕುಂಕುಮವನ್ನು ಹಚ್ಚಿ ಹೂವಿನಿಂದ ಸಿಂಗರಿಸಬೇಕು. ನಂತರ ದೂಪವನ್ನು ಬೆಳಗಿ ಆಗರಾಬತ್ತಿಯನ್ನು ಹಚ್ಚಿ ದೇವರನ್ನು ಸ್ಮರಿಸಿಬೇಕು. ಇನ್ನು ಗಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಸಾರ ಆಗುವ ಊದುಬತ್ತಿ ಪರಿಮಳ ದೇವರನ್ನು ಸೇರುತ್ತಾದೆ. ಪವಿತ್ರ ಆಗರಾಬತ್ತಿ ಸುವಾಸನೆ ನಿಮ್ಮಲ್ಲಿ ಇರುವ ಕೆಟ್ಟ ಹಾಗೂ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಆಲೋಚನೆ ತೊಡಗಿ ಹಾಕುತ್ತದೆ. ಇನ್ನು ನೈಸರ್ಗಿಕ ಕ್ರಿಮಿ ನಾಶಕ್ಕೂ ಆಗರಾಬತ್ತಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಈಗ ತಿಳಿದಿರಬಹುದು ಅಲ್ಲವೇ ಅಗರಬತ್ತಿಯ ಮಹತ್ವ ಏನೆಂದು.

ಹಾಗಾದರೆ ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರಿಗೂ ಸಹ ಇದನ್ನು ತಿಳಿಯುವ ಹಾಗೆ ಮಾಡಿ. ಈ ಮಾಹಿತಿಯು ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಾಗಿದ್ದರೆ ಮರೆಯದೇ ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ, ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಸಹ ಒಂದು ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯ, ಹಾಗೆಯೇ ಮರೆಯದೆ ನಮ್ಮ ಪೇಜ್ ಅನ್ನು ಲೈಕ್ ಮಾಡಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪ್ಡೇಟ್ ಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಪಡೆಯಿರಿ.

ಜಾಹಿರಾತು : ಶಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂ ಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಹಾಗೂ ಕಾಳಿಕಾ ದೇವಿಯ ಆರಾಧಕರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ (ಕಾಲ್/ವಾಟ್ಸಪ್ 95388 66755) ಗುರೂಜಿಯವರಿಂದ ನೇರ ಪರಿಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಹಾ ಸೂತ್ರಗಳು ಪಡೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಮನದಾಸೆಗಳು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಏನೇ ಇದ್ದರೂ ಸಹ ಹಲವು ರೀತಿಯ ಪ್ರಶ್ನೆ ಶಾಸ್ತ್ರಗಳಿಂದ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಪರಿಹಾರವಾಗಲಿದೆ 95388 66755 ಜೀವನದ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ನಿರಾಶರಾಗಿದ್ದರೆ ಒ'ತ್ತಡ ಮನಸ್ತಾಪ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮೋಸ , ಮಾನಸಿಕ ಕಿರಿಕಿರಿ ವಾ'ಮಾಚಾರದಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜೀವನ ಅನರ್ಥವಾಗಿದ್ದರೆ , ಎಷ್ಟು ದುಡಿದರೂ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ನೆಮ್ಮದಿ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು ನಂಬಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ದ್ರೋಹ ಮದುವೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷಾ ಪ್ರೇಮ ವಿಚಾರ ಉದ್ಯೋಗದ ಸಮಸ್ಯೆ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿನ ಕಲಹಗಳು ಅತ್ತೆ-ಸೊಸೆ ಕಿರಿಕಿರಿ ನಿಮ್ಮ ವೈವಾಹಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಸಂತಾನ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೋರ್ಟ್ ವಿಚಾರ ಸಾಲದ ಬಾಧೆ ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಮಾತು ಕೇಳದಿದ್ದರೆ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕೇರಳ ಮತ್ತು ಕೊಳ್ಳೇಗಾಲದ ಸರ್ವಾಭಿಷ್ಟ ಸಿದ್ದಿ ಪೂಜಾ ಅಷ್ಟದಿಗ್ಬಂದನ ಪೂಜೆ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಜೊತೆಗೆ ಗ್ರಹಣಕಾಲದ ಬಲಿಷ್ಠ ಅಥರ್ವಣವೇದದ ಕಾಳಿಕಾ ಉಪಾಸನಾ ಅನುಷ್ಠಾನ ವಿದ್ಯೆಯಿಂದ ಶೇಕಡ ನೂರರಷ್ಟು ಸೂಕ್ತ ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಪ್ರಖ್ಯಾತಿ ಹಾಗೂ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಪಡೆದಿರುವ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ 95388 66755

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here