ಕಾಲರಾ, ಮೂಲವ್ಯಾದಿ ಹಾಗು ಆಮಶಂಕೆ ಸೇರಿ ಈ 12 ರೋಗಗಳನ್ನು ವಾಸಿ ಮಾಡುವ ನಿಂಬೆ..!!

0
1492

ಚತುರ್ಥಕ ಜ್ವರ : ನಾಲ್ಕು ದಿನಗಳಿಗೊಮ್ಮೆ ಬರುವ ನಿಯತಕಾಲಿಕ ಚಳಿ ಜ್ವರಕ್ಕೆ ಚತುರ್ಥಕ ಜ್ವರ ಎಂದು ಹೆಸರು, ಇದನ್ನೇ ಗ್ರಾಮೀಣ ಭಾಗದಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕರ ಚಳಿ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ, ಇದಕ್ಕೆ ನಿಂಬೆಹಣ್ಣನ್ನು ಇಬ್ಬಾಗ ಮಾಡಿ ಬೀಗ ತೆಗೆದು ಅದಕ್ಕೆ ತುಂಬೆಯ ರಸ ಮತ್ತು ನಯವಾದ ಜೀರಿಗೆ ಪುಡಿ ತುಂಬಿ ಕೊಂಡದ ಮೇಲಿಟ್ಟು ಕಾಯಿಸಿ ಆರಿದ ನಂತರ ಚೀಪಿ ತಿನ್ನುವುದರಿಂದ ನಾಕರ ಚಳಿ ಗುಣವಾಗುತ್ತದೆ ಈ ರೀತಿ ನಾಲ್ಕಾರು ದಿನ ಮಾಡಬೇಕ.

ಅತಿಸಾರ : ಇದು ಮಲವಿಸರ್ಜನೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ರೋಗ, ವಾತ, ಪಿತ್ತ ಮತ್ತು ಕಪ ಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಎಲ್ಲಾ ಅತಿಸಾರವು ಗುಲಗಂಜಿ, ತೂಕದಷ್ಟು ಅರ್ಕ ಲವಣವನ್ನು ನಿಂಬೆ ರಸದಲ್ಲಿ ಬೆರೆಸಿ ದಿನಕ್ಕೆರಡು ಬಾರಿ ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಪರಿಹಾರವಾಗುತ್ತದೆ.

ವಾಂತಿ ಭೇದಿ : ಅಕ್ಕಿಯನ್ನು ಹುರಿದು ರವೆ ಮಾಡಿ ಮೊಸರಿನಲ್ಲಿ ನೆನೆಸಿ ಒಣಗಿಸಿ ನಿನಗೆ ನಿಂಬೆ ರಸದಲ್ಲಿ ಸೇವಿಸಿದರೆ ವಾಂತಿ ಭೇದಿ ನಿವಾರಣೆಯಾಗುತ್ತದೆ.

ರಕ್ತ ಮಲ : ಜೊತೆಯಲ್ಲಿ ರಕ್ತ ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದರೆ 18ರಿಂದ 22 ನಿಂಬೆ ರಸದೊಂದಿಗೆ 4 ಗ್ರಾಂ ಸಕ್ಕರೆ ಸೇರಿಸಿ ನಿತ್ಯ ಎರಡು ವೇಳೆ ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ಇದು ನಿವಾರಣೆಯಾಗುತ್ತದೆ.

ಆಮಶಂಕೆ : ಮಲದ ಜೊತೆಗೆ ಅಮು ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದರೆ ಅದನ್ನು ಆಮಶಂಕೆ ಎನ್ನಲಾಗುತ್ತದೆ, ಇದಕ್ಕೆ ಅಳಲೆ ಕಾಯಿ ಸಿಪ್ಪೆ, ಶುಂಠಿ, ಬೆಲ್ಲ ಮತ್ತು ನಿಂಬೆ ಇವೆಲ್ಲವನ್ನೂ ಸಮಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸಿ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಅರೆದು ಪ್ರತಿದಿನ ಬೆಳಗ್ಗೆ ಮತ್ತು ರಾತ್ರಿ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಒಂದು ಮಾತ್ರೆ ಸೇವಿಸಬೇಕು ಇದರಿಂದ ಆಮಶಂಕೆ ನಿಯಂತ್ರಣಕ್ಕೆ ಬರುತ್ತದೆ.

ಕಾಲರ : ಚಕ್ರಾಣಿಕೆ ಯ ಬೇರನ್ನು ನಿಂಬೆ ಹಣ್ಣಿನ ರಸದಲ್ಲಿ ಅರೆದು ಪ್ರತಿ ಅರ್ಧ ಗಂಟೆಗೊಮ್ಮೆ ಕೊಡುವುದರಿಂದ ಕಾಲರ ಗುಣವಾಗುತ್ತದೆ.

ಮೂಲವ್ಯಾಧಿ : ಮೂಲವ್ಯಾಧಿ ಯಿಂದಾಗಿ ಅಥವಾ ಇತರೆ ಕಾರಣದಿಂದ ಗುದದ್ವಾರದಲ್ಲಿ ರಕ್ತ ಸ್ರಾವವಾಗುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಊಟವಾದ ಕೂಡಲೇ ಇಡೀ ನಿಂಬೆಹಣ್ಣನ್ನು ಹಾಗೆಯೇ ಹಲ್ಲಿನಿಂದ ಕಚ್ಚಿ ಪೂರ್ಣ ರಸವನ್ನು ಹೀರಬೇಕು, ಇದರಿಂದ ಮೂಲವ್ಯಾಧಿ ನಿವಾರಣೆಯಾಗುವುದಲ್ಲದೆ ರಕ್ತಪಿತ್ತ ಕೂಡ ಪರಿಹಾರವಾಗುತ್ತದೆ, ಹೀಗೆ ಎರಡು ವಾರದಿಂದ ಮೂರು ವಾರಗಳ ಕಾಲ ಮಾಡಬೇಕು.

ಜೀರ್ಣ ಶಕ್ತಿ ಹೆಚ್ಚಾಗಲು : ಎರಡು ಚಮಚ ನಿಂಬೆರಸ, 1 ಚಮಚ ಶುಂಠಿ ರಸ, ಸೈಂಧವ ಲವಣ 2 ಗ್ರಾಂ, ಒಂದು ಚಮಚ ಜೇನು ಇವುಗಳೆಲ್ಲ ಸೇರಿಸಿ ಬೆಳಗ್ಗೆ ಒಂದು ವಾರ ಸೇವಿಸಬೇಕು, ಇದನ್ನು ಸೇವಿಸಿದ 1 ಗಂಟೆಯವರೆಗೆ ಯಾವುದೇ ಆಹಾರ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಾರದು.

ಜಂತು ಹುಳು : ಪ್ರತಿದಿನ ಬೆಳಗ್ಗೆ ಒಂದು ನಿಂಬೆ ಹಣ್ಣಿನ ರಸದಲ್ಲಿ 1 ಗುಲಗಂಜಿಯಷ್ಟು ಉರಿದ ಹಿಂಗನ್ನು ಮಿಶ್ರಮಾಡಿ ಕುಡಿಯಬೇಕು, ಹೀಗೆ ಆರು ದಿನ ಆದಮೇಲೆ ಏಳನೇ ದಿನ ಹುಳುಗಳೆಲ್ಲ ಬಿದ್ದು ಹೋಗುತ್ತವೆ.

ಕಾಮಾಲೆ : 1 ಚಮಚ ನಿಂಬೆರಸ, ಎರಡು ಚಮಚ ಜೇನುತುಪ್ಪ, ಒಂದು ಗಂಜಿ ಸೈಂಧವ ಲವಣ ಸೇರಿಸಿ ಕುಡಿದ ಮೇಲೆ ಅರ್ಧ ಲೋಟ ಬಿಸಿ ಹಾಲನ್ನು ಕುಡಿಯಬೇಕು, ಇದನ್ನು ರಾತ್ರಿ ವೇಳೆ ಮಾಡಬೇಕು.

ನಿತ್ಯ ಬೆಳಗ್ಗೆ 4 ಚಮಚ ನಿಂಬೆ ರಸಕ್ಕೆ 2 1 ಚಮಚ ಜೇನು ಸೇರಿಸಿ ಎರಡರಿಂದ ಮೂರು ವಾರ ಕುಡಿಯಬೇಕು.

ಹೃದ್ರೋಗ ನಿಯಂತ್ರಣಕ್ಕೆ : ನಿಂಬೆರಸದಲ್ಲಿ ಒಂದೆರಡು ಮುತ್ತುಗದ ಬೀಜವನ್ನು ತೆಗೆದು ಗಜ್ಜುಗದ ಗಾತ್ರದ ಮಾತ್ರೆ ಮಾಡಿ ಎರಡು ದಿನ ಬೆಳಗ್ಗೆ ಸೇವಿಸಬೇಕು, ನಿಂಬೆಹಣ್ಣಿನ ಶರಬತ್ತನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಬೆಳಗ್ಗೆ ಸೇವಿಸಬೇಕು.

ಜಾಹಿರಾತು : ಶಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂ ಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಹಾಗೂ ಕಾಳಿಕಾ ದೇವಿಯ ಆರಾಧಕರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ (ಕಾಲ್/ವಾಟ್ಸಪ್ 95388 66755) ಗುರೂಜಿಯವರಿಂದ ನೇರ ಪರಿಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಹಾ ಸೂತ್ರಗಳು ಪಡೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಮನದಾಸೆಗಳು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಏನೇ ಇದ್ದರೂ ಸಹ ಹಲವು ರೀತಿಯ ಪ್ರಶ್ನೆ ಶಾಸ್ತ್ರಗಳಿಂದ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಪರಿಹಾರವಾಗಲಿದೆ 95388 66755 ಜೀವನದ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ನಿರಾಶರಾಗಿದ್ದರೆ ಒ'ತ್ತಡ ಮನಸ್ತಾಪ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮೋಸ , ಮಾನಸಿಕ ಕಿರಿಕಿರಿ ವಾ'ಮಾಚಾರದಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜೀವನ ಅನರ್ಥವಾಗಿದ್ದರೆ , ಎಷ್ಟು ದುಡಿದರೂ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ನೆಮ್ಮದಿ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು ನಂಬಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ದ್ರೋಹ ಮದುವೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷಾ ಪ್ರೇಮ ವಿಚಾರ ಉದ್ಯೋಗದ ಸಮಸ್ಯೆ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿನ ಕಲಹಗಳು ಅತ್ತೆ-ಸೊಸೆ ಕಿರಿಕಿರಿ ನಿಮ್ಮ ವೈವಾಹಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಸಂತಾನ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೋರ್ಟ್ ವಿಚಾರ ಸಾಲದ ಬಾಧೆ ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಮಾತು ಕೇಳದಿದ್ದರೆ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕೇರಳ ಮತ್ತು ಕೊಳ್ಳೇಗಾಲದ ಸರ್ವಾಭಿಷ್ಟ ಸಿದ್ದಿ ಪೂಜಾ ಅಷ್ಟದಿಗ್ಬಂದನ ಪೂಜೆ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಜೊತೆಗೆ ಗ್ರಹಣಕಾಲದ ಬಲಿಷ್ಠ ಅಥರ್ವಣವೇದದ ಕಾಳಿಕಾ ಉಪಾಸನಾ ಅನುಷ್ಠಾನ ವಿದ್ಯೆಯಿಂದ ಶೇಕಡ ನೂರರಷ್ಟು ಸೂಕ್ತ ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಪ್ರಖ್ಯಾತಿ ಹಾಗೂ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಪಡೆದಿರುವ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ 95388 66755

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here