ಮಗು ಅಳುತ್ತಿದ್ದರೆ ಪೊರಕೆ ಕಡ್ಡಿ ಹೊತ್ತಿಸಿ ನೀವಳಿಸುವುದು ಒಂದು ಅರ್ಥಪೂರ್ಣವಾದ ಆಚರಣೆ. ಯಾಕೆ?

0
1523

ಸುಮಾರು ಹತ್ತು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಹೋದರೆ ಸಾಕು ನಮ್ಮ ತಾಯಿ-ತಂದೆಯರು ನಮಗೆ ಆಗಾಗ ಪೊರಕೆ ಕಡ್ಡಿ ಹೊತ್ತಿಸಿ ನಿವಳಿಸುತ್ತಿದ್ದರು, ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಜ್ವರ ಬಂದರೆ, ಅಥವಾ ಏನನ್ನಾದರೂ ನೋಡಿ ಗಾಬರಿ ಯಾದರೆ, ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ದೃಷ್ಟಿಯಾದರೆ ಈ ರೀತಿಯ ಆಚರಣೆಯನ್ನು ಹಿಂದಿನ ಪೋಷಕರು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರು, ಇದನ್ನು ನಾವು ತಮಾಷೆಯಾಗಿ ಗಣನೆಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ ಕಾರಣ ಹೀಗೆ ಮಾಡುವುದರ ಹಿಂದೆ ಯು ವಿಜ್ಞಾನದ ವಿವರಣೆಯಿದೆ ಅದೇನು ಎಂಬುದನ್ನು ಇಂದು ನಾವು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಸುತ್ತೇವೆ.

ಹಿಂದಿನ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಸಣ್ಣ ಮಕ್ಕಳು ಕರಡಿ, ಹುಲಿ, ಚಿರತೆ ಹಾಗೂ ಆನೆ ಗಳಂತಹ ಪ್ರಾಣಿಗಳನ್ನು ಪ್ರತ್ಯಕ್ಷವಾಗಿ ನೋಡಿದಾಗ ಅಥವಾ ಬೆಕ್ಕುಗಳ ಕಾದಾಟದ ಶಬ್ದ ಕೇಳಿದಾಗ, ಕೆಟ್ಟ ಕನಸುಗಳು ಕಂಡು ಬೆಚ್ಚಿ ಬಿದ್ದಾಗ ಚಿಟ್ಟನೆ ಚಿರುತ ಅಳುತ್ತದೆ, ಆ ಮಗುವಿನ ಮೇಲೆ ಇದರಿಂದ ತೀವ್ರ ಪರಿಣಾಮ ಉಂಟಾಗಿ ಜ್ವರ ಬರಬಹುದು, ಆದ್ದರಿಂದ ಪೋಷಕರು ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಕಾಳಜಿವಹಿಸಿ ಜೋಪಾನ ಮಾಡಬೇಕು.

ಇಂತಹ ಸಂದರ್ಭಗಳು ಅನಿರೀಕ್ಷಿತವಾಗಿ ಪೋಷಕರಿಗೆ ಎದುರಾಗುತ್ತವೆ, ಅಂತಹ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ತಾಯಿಯಂದಿರು ಸ್ವಲ್ಪ ಪೊರಕೆ ಕಡ್ಡಿಗಳನ್ನು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಹತ್ತಿಸಿ ಮುಖದ ಹತ್ತಿರ ನೀವಳಿಸಿ, ಅದನ್ನು ಕೋಣೆಯ ಮೂಲೆಯಲ್ಲಿ ಇರಿಸುತ್ತಾರೆ, ಇದರಿಂದ ಹೇಗೆ ಮಕ್ಕಳ ಗಾಬರಿ ಅಥವಾ ಭಯ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ ಎಂಬ ಪ್ರಶ್ನೆಯು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕಾಡಿರಬಹುದು.

ಇಂತಹ ಸೂತ್ರ ಅನುಸರಿಸುವುದರಿಂದ ಪ್ರಕಾಶಮಾನವಾದ ಬೆಳಕು ಹರಡುತ್ತದೆ, ಕೂಸು ಇದರ ಕಡೆ ತನ್ನ ಚಿತ್ತ ಬದಲಿಸುತ್ತದೆ, ಪೊರಕೆ ಕಡ್ಡಿ ಚಟಚಟ ಶಬ್ದ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಮಕ್ಕಳ ಹೇಕಾಗ್ರತೆ ಈ ಶಬ್ದವನ್ನು ಆಲಿಸುವ ಮೂಡುತ್ತದೆ, ಅಷ್ಟೊತ್ತಿಗಾಗಲೇ ಮಗುವು ಮೌನದಲ್ಲಿ ಮೈಮರೆತು ಮಲಗುತ್ತದೆ, ಹೆತ್ತ ಕಂದನ ಮನೋವಿಕಾಸಕ್ಕೆ ದಾರಿ ತೋರುವ ಈ ಆಚಾರ, ವಿಚಾರ ಪೂರ್ವಕವಾಗಿದೆ.

ಕರುಳಿನ ಕುಡಿಯ ಆರೈಕೆಗೆ ಮನೆಮದ್ದು ತಯಾರಿಸಿದ ಹಿರಿಯರು, ಅತಿ ರೋದಿಸುತ್ತಿರುವ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ವೈದ್ಯರ ಬಳಿ ಕರೆದುಕೊಂಡು ಹೋಗಿ ಅಗತ್ಯ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡುವುದು ಉತ್ತಮ, ಏಕೆಂದರೆ ಹೊಟ್ಟೆನೋವು, ತಲೆಶೂಲೆ ಗಳಿಂದಲೂ ಆ ಶಿಶುವು ಕಿರಿಕಿರಿ ಮಾಡುತ್ತಿರಬಹುದು ಅಲ್ಲವೇ, ಈ ಸೂತ್ರ ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ಬರಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಸುಮ್ಮನೆ ಕೂರುವುದು ಕೆಲವು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಒಳ್ಳೆಯದಲ್ಲ.

ಜಾಹಿರಾತು : ಶಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂ ಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಹಾಗೂ ಕಾಳಿಕಾ ದೇವಿಯ ಆರಾಧಕರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ (ಕಾಲ್/ವಾಟ್ಸಪ್ 95388 66755) ಗುರೂಜಿಯವರಿಂದ ನೇರ ಪರಿಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಹಾ ಸೂತ್ರಗಳು ಪಡೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಮನದಾಸೆಗಳು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಏನೇ ಇದ್ದರೂ ಸಹ ಹಲವು ರೀತಿಯ ಪ್ರಶ್ನೆ ಶಾಸ್ತ್ರಗಳಿಂದ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಪರಿಹಾರವಾಗಲಿದೆ 95388 66755 ಜೀವನದ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ನಿರಾಶರಾಗಿದ್ದರೆ ಒ'ತ್ತಡ ಮನಸ್ತಾಪ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮೋಸ , ಮಾನಸಿಕ ಕಿರಿಕಿರಿ ವಾ'ಮಾಚಾರದಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜೀವನ ಅನರ್ಥವಾಗಿದ್ದರೆ , ಎಷ್ಟು ದುಡಿದರೂ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ನೆಮ್ಮದಿ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು ನಂಬಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ದ್ರೋಹ ಮದುವೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷಾ ಪ್ರೇಮ ವಿಚಾರ ಉದ್ಯೋಗದ ಸಮಸ್ಯೆ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿನ ಕಲಹಗಳು ಅತ್ತೆ-ಸೊಸೆ ಕಿರಿಕಿರಿ ನಿಮ್ಮ ವೈವಾಹಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಸಂತಾನ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೋರ್ಟ್ ವಿಚಾರ ಸಾಲದ ಬಾಧೆ ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಮಾತು ಕೇಳದಿದ್ದರೆ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕೇರಳ ಮತ್ತು ಕೊಳ್ಳೇಗಾಲದ ಸರ್ವಾಭಿಷ್ಟ ಸಿದ್ದಿ ಪೂಜಾ ಅಷ್ಟದಿಗ್ಬಂದನ ಪೂಜೆ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಜೊತೆಗೆ ಗ್ರಹಣಕಾಲದ ಬಲಿಷ್ಠ ಅಥರ್ವಣವೇದದ ಕಾಳಿಕಾ ಉಪಾಸನಾ ಅನುಷ್ಠಾನ ವಿದ್ಯೆಯಿಂದ ಶೇಕಡ ನೂರರಷ್ಟು ಸೂಕ್ತ ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಪ್ರಖ್ಯಾತಿ ಹಾಗೂ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಪಡೆದಿರುವ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ 95388 66755

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here