ಊಟ ಮಾಡುವಾಗ ಯಾವ ಕಾರಣಕ್ಕೂ ಈ ತಪ್ಪು ಮಾಡಬೇಡಿ.

0
977

ಒಂದು ದಿನಕ್ಕೆ ಮನುಷ್ಯ ಮೂರು ಬಾರಿ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸುತ್ತಾನೆ, ಕೆಲವರು ಎರಡು ಬಾರಿ ತಿನ್ನುವವರು ಇದ್ದಾರೆ ಹಾಗೂ ಮೂರಕ್ಕಿಂತ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಬಾರಿ ಆಹಾರ ಸೇವಿಸುವ ಅಭ್ಯಾಸ ಹೊಂದಿರುವವರು ಇದ್ದಾರೆ, ಅದು ಹೇಗೆ ಇದ್ದರೂ ಪರವಾಗಿಲ್ಲ ಆಹಾರ ಸೇವಿಸುವ ತಕ್ಕಂತೆ ದೇಹ ಶ್ರಮವನ್ನು ಪಟ್ಟರೆ ಸಾಕು ತಿಂದಿದ್ದು ಸುಲಭವಾಗಿ ಜೀರ್ಣವಾಗುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಊಟ ಮಾಡುವ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ನಿಮಗೆ ಮಾತನಾಡುವ ಅಭ್ಯಾಸವಿದ್ದರೆ ದಯಮಾಡಿ ಮುಂದೆ ಓದಿ.

ಊಟದ ಆವರಣ ಅಥವಾ ಊಟದ ಪದ್ಧತಿ ಈಗ ಬದಲಾಗಿದೆ, ಮೊದಲೆಲ್ಲ ಸಾಲಿನ ಪಂಕ್ತಿಯಲ್ಲಿ ಕುಳಿತು, ಬಾಳೆ ಎಲೆಯ ಊಟವನ್ನು ಸವಿಯುತ್ತಿದ್ದೆವು, ಆದರೆ ಈಗ ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಡೈನಿಂಗ್ ಟೇಬಲ್, ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ನೆಲ, ಇನ್ನು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಎಲ್ಲಿ ಜಾಗ ಸಿಗುತ್ತದೋ ಅಲ್ಲಿ ನಿಂತುಕೊಂಡೇ ತಿಂದು ಬಿಡುತ್ತೇವೆ, ಆಧುನಿಕತೆಯ ಮೋರೆಯಲ್ಲಿ ಈ ರೀತಿ ಅಭ್ಯಾಸಗಳು ರೂಢಿಗೆ ಬಂದಿವೆ.

ನೀವು ಉಸಿರಾಡುವ ಗಾಳಿ ಮೂಗಿನಿಂದ ಶ್ವಾಸಕೋಶಕ್ಕೆ ಸೇರುತ್ತದೆ, ಅದೇ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಊಟ ಮಾಡುವಾಗ ಆಹಾರ ಅನ್ನನಾಳದ ಮೂಲಕ ಜಠರವನ್ನು ಸೇರುತ್ತದೆ, ಶ್ವಾಶಕೋಶಕ್ಕೆ ಅನ್ನ ಹೋಗಬಾರದು, ಅಥವಾ ಅನ್ನನಾಳದ ಒಳಗೆ ಉಸಿರಾಟದ ಗಾಳಿ ಹೋಗಬಾರದು, ನೀವೇನಾದರೂ ಊಟ ಮಾಡುವಾಗ ಮಾತನಾಡಿದರೆ ಈ ರೀತಿಯ ಎಡವಟ್ಟುಗಳು ದೇಹದಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತವೆ.

ಇದರಿಂದ ಬಿಕ್ಕಳಿಕೆ, ತೇಗು, ಅನ್ನ ಎದೆಯ ಮೇಲೆ ನಿಂತಂತೆ ಆಗುವುದು ಹಾಗೂ ಕೆಮ್ಮು ಶುರುವಾಗಿ ಕೆಮ್ಮಿನ ಮುಖಾಂತರ ನಿಮ್ಮ ಗಂಟಲಲ್ಲಿ ಸಿಲುಕಿ, ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ಮುಂದೆ ಇರುವ ಮೇಲೆ ಹಾರುತ್ತದೆ ಯಾವುದೇ ಸಂಶಯವಿಲ್ಲ, ಹಾಗೂ ನಿಮ್ಮ ಜಠರದ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಇದು ಒಳ್ಳೆಯ ಅಭ್ಯಾಸವಲ್ಲ.

ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಊಟ ಮಾಡುವಾಗ ಮಾತನಾಡ ಬೇಡಿ, ಅದರಲ್ಲೂ ಆಹಾರವನ್ನು ಬಾಯಿಯಲ್ಲಿ ಇಟ್ಟುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಮಾತು ಬೇಡವೇ ಬೇಡ, ಈ ಮಾಹಿತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮ್ಮ ಅನಿಸಿಕೆ ಹಾಗೂ ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳನ್ನು ಮರೆಯದೆ ನಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬಾಕ್ಸಲ್ಲಿ ಬರೆದು ತಿಳಿಸಿ.

ಜಾಹಿರಾತು : ಶಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂ ಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಹಾಗೂ ಕಾಳಿಕಾ ದೇವಿಯ ಆರಾಧಕರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ (ಕಾಲ್/ವಾಟ್ಸಪ್ 95388 66755) ಗುರೂಜಿಯವರಿಂದ ನೇರ ಪರಿಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಹಾ ಸೂತ್ರಗಳು ಪಡೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಮನದಾಸೆಗಳು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಏನೇ ಇದ್ದರೂ ಸಹ ಹಲವು ರೀತಿಯ ಪ್ರಶ್ನೆ ಶಾಸ್ತ್ರಗಳಿಂದ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಪರಿಹಾರವಾಗಲಿದೆ 95388 66755 ಜೀವನದ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ನಿರಾಶರಾಗಿದ್ದರೆ ಒ'ತ್ತಡ ಮನಸ್ತಾಪ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮೋಸ , ಮಾನಸಿಕ ಕಿರಿಕಿರಿ ವಾ'ಮಾಚಾರದಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜೀವನ ಅನರ್ಥವಾಗಿದ್ದರೆ , ಎಷ್ಟು ದುಡಿದರೂ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ನೆಮ್ಮದಿ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು ನಂಬಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ದ್ರೋಹ ಮದುವೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷಾ ಪ್ರೇಮ ವಿಚಾರ ಉದ್ಯೋಗದ ಸಮಸ್ಯೆ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿನ ಕಲಹಗಳು ಅತ್ತೆ-ಸೊಸೆ ಕಿರಿಕಿರಿ ನಿಮ್ಮ ವೈವಾಹಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಸಂತಾನ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೋರ್ಟ್ ವಿಚಾರ ಸಾಲದ ಬಾಧೆ ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಮಾತು ಕೇಳದಿದ್ದರೆ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕೇರಳ ಮತ್ತು ಕೊಳ್ಳೇಗಾಲದ ಸರ್ವಾಭಿಷ್ಟ ಸಿದ್ದಿ ಪೂಜಾ ಅಷ್ಟದಿಗ್ಬಂದನ ಪೂಜೆ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಜೊತೆಗೆ ಗ್ರಹಣಕಾಲದ ಬಲಿಷ್ಠ ಅಥರ್ವಣವೇದದ ಕಾಳಿಕಾ ಉಪಾಸನಾ ಅನುಷ್ಠಾನ ವಿದ್ಯೆಯಿಂದ ಶೇಕಡ ನೂರರಷ್ಟು ಸೂಕ್ತ ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಪ್ರಖ್ಯಾತಿ ಹಾಗೂ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಪಡೆದಿರುವ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ 95388 66755

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here