ನಿಮ್ಮ ಹೊಕ್ಕುಳಿನ ಆಕಾರವು ನಿಮ್ಮ ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವದ ಬಗ್ಗೆ ಬಹಳಷ್ಟು ಹೇಳುತ್ತದೆ.

0
10625

ನಾವು ಆರೋಗ್ಯ, ಫಿಟ್‌ನೆಸ್ ಅಥವಾ ಮನೋಧರ್ಮದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುವಾಗ, ನಮ್ಮ ಚೈತನ್ಯ ಮತ್ತು ಸಾಮಾನ್ಯ ಯೋಗಕ್ಷೇಮದ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯನ್ನು ಸೂಚಿಸುವ ಹಲವು ಅಂಶಗಳನ್ನು ನಾವು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತೇವೆ. ನಮ್ಮ ಹೃದಯ ಬಡಿತ, ನಾಡಿ, ಕಣ್ಣುಗಳು, ಬಣ್ಣ, ಮತ್ತು ಉಗುರುಗಳ ಆಕಾರ ಅಥವಾ ಮುಖದ ಬಣ್ಣ, ದೈಹಿಕ ಮತ್ತು ಮಾನಸಿಕ ಗುಣಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಕೆಲವು ಅಂಶಗಳಾಗಿವೆ. ನಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಲು ಸಹಕಾರಿಯಾಗುವ ಇನ್ನೊಂದು ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವಿದೆ.

ಹೊಕ್ಕುಳಿನ ಆಕಾರ ನಮ್ಮ ದೇಹದ ಸಣ್ಣ, ಆಗಾಗ್ಗೆ ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಭಾಗವು. ಇದು ನಾವು ಒಳಗಿನಿಂದ ಮತ್ತು ಹೊರಗಿನಿಂದ ಏನಾಗಿರಬಹುದು ಎಂಬುದರ ಸೂಚಕವಾಗಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿದರೆ ನಿಮಗೆ ಆಶ್ಚರ್ಯವಾಗಬಹುದು. ಇದು ಅನೇಕ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಮತ್ತು ಪರ್ಯಾಯ ಔಷಧಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ ಅಗತ್ಯವಾದ ಶಕ್ತಿ ಬಿಂದು ಅಥವಾ ಚಕ್ರ ಮತ್ತು ಗುಣಪಡಿಸುವ ಹಂತವಾಗಿದೆ.

ಇದು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾ’ಮಪ್ರ’ಚೋದಕ ಆಕರ್ಷಣೆಯೊಂದಿಗೆ ದೇಹದ ಸೌಂದರ್ಯದ ಸಂಕೇತವಾಗಿದ್ದರೂ ಸಹ, ಇದು ಜನರು ಮತ್ತು ಅವರ ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವಗಳ ನಡುವೆ ನಾವು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಬಹುದಾದ ಅನೇಕ ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಮತ್ತು ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ವ್ಯತ್ಯಾಸಗಳಿಗೆ ಕೀಲಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಮತ್ತು ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಸಂದರ್ಭಗಳಿಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಇದು ಅನೇಕ ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕ ಆಯಾಮಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

1. ಉಬ್ಬಿದ ಹೊಕ್ಕಳು : ಶಿಶುಗಳಲ್ಲಿ ಉಬ್ಬುವ ಗುಂಡಿ ತುಂಬಾ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ. ಅದು ಕ್ರಮೇಣವಾಗಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಹೊಕ್ಕುಳ ಬಟನ್ ಇತರರಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಹೆಚ್ಚು ಮೇಲ್ನೋಟಕ್ಕೆ ಇರಬಹುದು ಎಂದು ನೀವು ಭಾವಿಸಿದರೆ, ನೀವು ಇನ್ನೂ ತಾರುಣ್ಯರು ಮತ್ತು ಮಗುವಿನ ಹೃದಯ ಉಳ್ಳವರು ಎಂದು ಇದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ನೀವು ಕೇಂದ್ರ ಬಿಂದುವಾಗಿರಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತೀರಿ ಮತ್ತು ಮೊಂಡುತನದ ಹಾದಿಯನ್ನು ಹೊತ್ತುಕೊಳ್ಳುತ್ತೀರಿ. ಈ ವರ್ಗಕ್ಕೆ ಸೇರಿದ ಜನರು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಉತ್ತಮ ತಂಡದ ಆಟಗಾರರು ಮತ್ತು ಕ್ರೀಡಾಪಟುಗಳು.

2. ಆಳವಿಲ್ಲದ ಹೊಕ್ಕಳು : ಆಳವಿಲ್ಲದ ಗುಂಡಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವವರು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ದಪ್ಪ ಮತ್ತು ಶಕ್ತಿಶಾಲಿಯಾಗಿರುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕ ಮತ್ತು ಮಹತ್ವಾಕಾಂಕ್ಷೆ ಉಳ್ಳವರಾಗಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ. ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಪೂರ್ಣತಾವಾದಿಗಳಾಗಿರುವುದರಿಂದ, ಅವರು ತಮ್ಮ ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿರಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ. ಮತ್ತು ಆದ್ದರಿಂದ ಅವರು ತಮ್ಮ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳಿಗೆ ತಕ್ಕಂತೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸದಿದ್ದರೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಆತಂಕವನ್ನು ಪಡಬಹುದು. ಆರೋಗ್ಯದ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ, ನೀವು ತೂಕದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಂದ ಬಳಲಬಹುದು ಮತ್ತು ಫ್ಲೂ ವೈರಸ್‌ಗಳಿಗೆ ಗುರಿಯಾಗಬಹುದು.

3. ಓವಲ್ ಹೊಕ್ಕಳು : ಒಂದು ವೇಳೆ ನೀವು ಓವಲ್ ಆಕಾರದ, ಆಳವಾದ ಮತ್ತು ಅಗಲವಾದ ಹೊಟ್ಟೆಯ ಗುಂಡಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ನೀವು ನಾಯಕನಾಗಬಹುದು. ಉತ್ತಮ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಿಯಾಗಲು ನೀವು ನೈಸರ್ಗಿಕ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೀರಿ. ಬೋಧನೆ, ಕೆಲವು ರೀತಿಯ ಸಾಮಾಜಿಕ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ಮಾಡುವುದು, ಸಮಾಲೋಚನೆ ಕೆಲಸ ಅಥವಾ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಉದ್ಯೋಗಗಳಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೀರ.

ಹೀಗೆ ಇತರರಿಗೆ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುವ, ಅಗತ್ಯವಿರುವ ವೃತ್ತಿವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಕಾರ್ಯಗಳು ನಿಮಗೆ ತೃಪ್ತಿಕರವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ನೀವು ಗಮನಕ್ಕಾಗಿ ಹಂಬಲಿಸುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯಲ್ಲ. ಇತರರು ತಮ್ಮನ್ನು ತಾವು ಶ್ರೇಷ್ಠರನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ಮಾಡಲು ನೀವು ತುಂಬಾ ಸಂತೋಷಪಡುತ್ತೀರಿ. ನೀವು ಸ್ವಲ್ಪ ಪ್ರಾಬಲ್ಯ ಅಥವಾ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರಾಗಿ ಕಾಣಿಸಬಹುದು, ಆದರೆ ಅದು ನಿಮ್ಮ ಬದ್ಧತೆಯ ಕಡೆಗೆ ನಿಮ್ಮ ಸಮರ್ಪಣೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ.

ನಿಮ್ಮನ್ನು ಅತಿಯಾದ ಚಿಂತಕರೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಮತ್ತೊಂದು ವಿಷಯವೆಂದರೆ ನೀವು ನ’ರರೋಗದಿಂದ ಕೂಡ ನ’ರಳುತ್ತೀರ. ಜೊತೆಗೆ, ಇದು ಮೈಗ್ರೇನ್ ಮತ್ತು ನೋಯುತ್ತಿರುವ ಸ್ನಾಯುಗಳಂತಹ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಸಹ ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಮೂಳೆಯ ಆರೋಗ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಜಾಗರೂಕರಾಗಿರಬೇಕು.

4. ಗಂಟೆ-ಗಾಜಿನ ಹೊಕ್ಕಳು : ಉದ್ದವಾದ ಹೊಟ್ಟೆಯ ಗುಂಡಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು ನಿಮಗೆ ಇದು ತುಂಬಾ ಆಕರ್ಷಕ ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ನೀವು ಉತ್ತಮ ಮಾತುಗಾರರಾಗಿರುವುದರಿಂದ, ನಿಮ್ಮ ಪದಗಳ ಶಕ್ತಿಯಿಂದ ನೀವು ಜನರನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಪ್ರಭಾವಿಸಬಹುದು. ನಿಮಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಸೂಕ್ತವಾದ ಕೆಲಸವು ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮ, ಮಾರಾಟ ಅಥವಾ ಪ್ರದರ್ಶನ ಕಲೆಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ.

ಹೇಗಾದರೂ, ನಿಮ್ಮೊಳಗೆ ಸಂ’ಘರ್ಷಗಳನ್ನು ಹೊಂದುವ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಸಹ ನೀವು ಹೊಂದಿದ್ದೀರಿ ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಅವಧಿಯ ಏಕಾಂತತೆಯ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ. ಅಲ್ಲಿ ನೀವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸಲು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಸ್ಪಷ್ಟತೆ ಮತ್ತು ದೃಷ್ಟಿಕೋನವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ.

5. ವೃತ್ತಾಕಾರದ ಅಥವಾ ಗುಂಡಗಿನ ಹೊಕ್ಕಳು : ಆಳವಾದ ಸುತ್ತಿನ ಹೊಟ್ಟೆಯ ಗುಂಡಿಯು ತುಂಬಾ ಬೆಚ್ಚಗಿನ ಮತ್ತು ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಮನೋಧರ್ಮವನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ನೀವು ಶಾಂತಿ ಮತ್ತು ಸಾಮರಸ್ಯವನ್ನು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತೀರಿ, ಮತ್ತು ನಿಮಗೆ ಒ’ತ್ತಡ ಮತ್ತು ಆತಂಕವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವ ಯಾವುದನ್ನಾದರೂ ದ್ವೇಷಿಸುತ್ತೀರಿ. ನೀವು ತುಂಬಾ ಸ್ನೇಹಪರರಾಗಿದ್ದೀರಿ. ನಿಮ್ಮ ಆಧಾರವಾಗಿರುವ ಸ್ವಭಾವವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ತುಂಬಾ ಇಷ್ಟಪಡುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ನಿಮಗೂ ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕ ಭಾಗವಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಇಷ್ಟದಂತೆ ವಿಷಯಗಳು ತುಂಬಾ ವೇಗವಾಗಿ ನಡೆಯುತ್ತಿವೆ ಎಂದು ನೀವು ಕಂಡುಕೊಂಡಾಗ, ಇಲಿ ಓಟಕ್ಕೆ ಸೇರುವ ಬದಲು ನೀವು ಹಿಂದೆ ಸರಿಯಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತೀರಿ. ಇತರರು ಇದನ್ನು ನಿಮ್ಮ ದೌರ್ಬಲ್ಯವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಬಹುದು ಆದರೆ ವಿರಾಮಗೊಳಿಸಲು, ಆಲೋಚಿಸಲು ಮತ್ತು ವಿಷಯಗಳನ್ನು ನಿಧಾನವಾಗಿ ಮತ್ತು ಸ್ಥಿರವಾಗಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ನಿಮ್ಮ ಸಮಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೀರಿ. ಹಣದ ವಿಷಯಕ್ಕೆ ಬಂದಾಗ ನೀವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಸಧೃಡರಾಗಿರುತ್ತೀರಿ.

6. ಬೋ-ಟೈ ಆಕಾರದ ಹೊಕ್ಕಳು : ಹೊಟ್ಟೆ-ಗುಂಡಿಯು ಅಡ್ಡಲಾಗಿ ಅಂಡಾಕಾರದಲ್ಲಿದ್ದರೆ, ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಹಳ್ಳ ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮನ್ನು ಈ ಸಾಲಿಗೆ ಸೇರಿಸಬಹುದು. ನೀವು ಶಿಕ್ಷಣ ತಜ್ಞರಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮರಾಗಿದ್ದೀರಿ ಮತ್ತು ಆಗಾಗ್ಗೆ ಹಗಲುಗನಸು ಕಾಣುವಲ್ಲಿ ಕಳೆದುಹೋಗುತ್ತೀರಿ. ನೀವು ಅಂತರ್ಮುಖಿಯಾಗಿದ್ದೀರಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮುಚ್ಚಿದ ವಲಯದಲ್ಲಿ ಬೆರೆಯಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತೀರಿ. ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಸದಾ ಇರುವ ಕೆಲವೇ ಜನರು ಇದ್ದಾರೆ.

7. ಸಣ್ಣ ಮತ್ತು ಚಪ್ಪಟೆ ಹೊಕ್ಕಳು : ನೀವು ಸಣ್ಣ ಮತ್ತು ಚಪ್ಪಟೆ ಹೊಟ್ಟೆಯ ಗುಂಡಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ಅದು ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸಿನ ಸೃಜನಶೀಲ ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವವನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಕಲೆ ಮತ್ತು ಸೌಂದರ್ಯಶಾಸ್ತ್ರಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ನೀವು ಉತ್ತಮ ಸಾಧನೆ ಮಾಡುತ್ತೀರಿ. ಉತ್ತಮವಾದ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲು ನೀವು ಹೋ’ರಾಟಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಬೇಕಾಗಬಹುದು. ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಹೋ’ರಾಟದಲ್ಲಿ ನೀವು ಭಯಪಡಬಾರದು.

8. ಹೊಕ್ಕಳು ಮೆಲ್ಮುಖವಾಗಿರುವುದು : ನೀವು ಜನರ ಅಚ್ಚುಮೆಚ್ಚಿನ ವ್ಯಕ್ತಿ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲರೊಂದಿಗೆ ಬೆರೆಯುತ್ತೀರ. ನಿಮ್ಮ ಕೌಶಲ್ಯದಿಂದಾಗಿ, ನೀವು ಜನಪ್ರಿಯ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿ ಉಳಿದಿದ್ದೀರಿ ಮತ್ತು ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿದ್ದೀರಿ. ಈ ರೀತಿಯ ಹೊಟ್ಟೆಯ ಗುಂಡಿಯನ್ನು ಆದರ್ಶವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಆದರೆ ನೀವು ತೊಂದರೆಗೊಳಗಾಗಬಹುದಾದ ಚರ್ಮದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಗಮನದಲ್ಲಿರಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಮೂ’ತ್ರಪಿಂ’ಡದ ಕಾಯಿಲೆಗಳ ಕೆಲವು ಸಾಧ್ಯತೆಗಳೂ ಇರಬಹುದು.

9. ಹೊಕ್ಕಳು ಕೆಳಮುಖವಾಗಿರುವುದು : ನಿಮ್ಮ ಹೊಟ್ಟೆಯ ಗುಂಡಿಯು ಹೊಕ್ಕಳು ಕೆಳಮುಖವಾಗಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಕೆಲವು ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಬೇಕಾದ ವ್ಯಕ್ತಿ. ನೀವು ಆಗಾಗ್ಗೆ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ನೀವು ಸಣ್ಣ ಪ್ರಯತ್ನಗಳಿಗೆ ಉತ್ಸಾಹವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದಿಲ್ಲ. ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಆಶಾವಾದಿ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು ನಿಮಗೆ ಉತ್ತಮವೆಂದು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸಬಹುದು.

ನಿಮಗೆ ಜ್ವರ ಮತ್ತು ಶೀತವು ಹೆಚ್ಚು ಕಾಟ ಕೊಡುತ್ತದೆ. ಮತ್ತು ಇದರ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಜಾಗರೂಕರಾಗಿರಬೇಕು.

ಜನರು ಹೊಂದಿರುವ ಹೊಟ್ಟೆಯ ಗುಂಡಿಗಳ ಆಕಾರ ಮತ್ತು ಗಾತ್ರಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಕೆಲವು ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಗಳು ಇವು. ಈ ಮಾಹಿತಿಯು ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಾಗಿದ್ದರೆ ಮರೆಯದೇ ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ, ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಸಹ ಒಂದು ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯ, ಹಾಗೆಯೇ ಮರೆಯದೆ ನಮ್ಮ ಪೇಜ್ ಅನ್ನು ಲೈಕ್ ಮಾಡಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪ್ಡೇಟ್ ಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಪಡೆಯಿರಿ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here