ಚೇಪೆಕಾಯಿ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಯದ ಒಂದು ಸೀಕ್ರೆಟ್..!!

0
2463

ಚೇಪೆಕಾಯಿ ಅಥವಾ ಸೀಬೆಹಣ್ಣು ಒಂದು ಉತ್ತಮ ಆಹಾರ, ಚೇಪೆಕಾಯಿ ತಿನ್ನಲು ರುಚಿ ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೆ ಇದರಲ್ಲಿ ಹಲವು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಅಂಶಗಳು ಇದೆ ಎಂಬುದು ಬಹಳಷ್ಟು ಜನರಿಗೆ ತಿಳಿದಿರುವುದಿಲ್ಲ ಇದರಲ್ಲಿರುವ ಔಷಧಿ ಗುಣಗಳು ಹಾಗೂ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದರೆ ನೀವು ಸಹ ಇಷ್ಟಪಟ್ಟು ಈ ಹಣ್ಣನ್ನು ತಿನ್ನುತ್ತೀರಾ ಇಂತಹ ಚೇಪೆಕಾಯಿ ಎಲ್ಲಿ ಸಿಗುವ ಆರೋಗ್ಯದ ಗುಣಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಇಂದು ತಿಳಿಸುತ್ತೇವೆ.

ನಮ್ಮ ಶರೀರಕ್ಕೆ ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ ತುಂಬಾ ಅಗತ್ಯ ಈ ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ ನಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ಅನೇಕ ರೋಗಗಳು ಬರದಂತೆ ಕಾಯುತ್ತವೆ ನಮ್ಮ ಶರೀರಕ್ಕೆ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಇಂತಹ ವಿಟಮಿನ್-ಸಿ ಚೇಪೆಕಾಯಿ ಎಲ್ಲಿ ಅತಿಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಇರುತ್ತದೆ ಇದರಲ್ಲಿರುವ ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ ನಮ್ಮ ಶರೀರದ ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಕಣಗಳನ್ನು ಕಾಪಾಡುತ್ತದೆ.

ಅದೇ ವಿಧವಾಗಿ ಶುಗರ್ ಕಾಯಿಲೆ ಇರುವವರಿಗೆ ಇದು ಒಳ್ಳೆಯ ಆಹಾರ ಎಂದು ಹೇಳಬಹುದು, ಕಾರಣ ಇದರಲ್ಲಿ ಫೈಬರ್ ಅಂಶ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಇರುತ್ತದೆ ಇದು ರಕ್ತದಲ್ಲಿನ ಶುಗರ್ ಅಂಶವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಕರಿಸುತ್ತದೆ ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೆ ಫೈಬರ್ ದೇಹದ ಜೀರ್ಣಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಚೇಪೆಕಾಯಿ ಎಲ್ಲಿ ವಿಟಮಿನ್ B3 ಹಾಗೂ B6 ಇರುತ್ತದೆ ವಿಟಮಿನ್ B6 ಇದು ಮೆದುಳಿನ ನರಗಳಿಗೆ ಬಹಳ ಒಳ್ಳೆಯದು ಮೆದುಳಿಗೆ ರಕ್ತ ಸಂಚಾರ ಸರಿಯಾಗಿ ಇರುವಂತೆ ಮಾಡಿ ಮೆದುಳು ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಇದರಿಂದ ಜ್ಞಾಪಕ ಶಕ್ತಿ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ ಓದುವ ಮಕ್ಕಳು ಚೇಪೆಕಾಯಿ ಏನು ತಿನ್ನುವ ಅಭ್ಯಾಸ ಇಟ್ಟುಕೊಂಡರೆ ಅವರ ಜ್ಞಾಪಕ ಶಕ್ತಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತದೆ.

ಸರ್ವೇಂದ್ರಿಯ ನನ್ ಪ್ರಧಾನಂ ಅನ್ನುತ್ತಾರೆ ದೊಡ್ಡವರು ಆದ್ದರಿಂದ ನಮ್ಮ ಶರೀರದಲ್ಲಿ ಕಣ್ಣಿನ ಆರೋಗ್ಯ ತುಂಬಾ ಮುಖ್ಯ ಚೇಪೆಕಾಯಿ ತಿನ್ನುವುದರಿಂದ ಇದರಲ್ಲಿರುವ ವಿಟಮಿನ್ A ನಮ್ಮ ಕಣ್ಣಿನ ರಸ್ತೆಯನ್ನು ಚುರುಕುಗೊಳ್ಳುವ ಅಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಸಾಧಾರಣವಾಗಿ ಕ್ಯಾರೆಟ್ ನಲ್ಲಿ ವಿಟಮಿನ್ A ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಇರುತ್ತದೆ ಕ್ಯಾರೆಟ್ ತಿನ್ನಲು ಇಷ್ಟ ಇಲ್ಲದವರು ಚೇಪೆಕಾಯಿ ಹಣ್ಣನ್ನು ತಿನ್ನಬಹುದು.

ಬಾಳೆಹಣ್ಣು ಹಾಗೂ ಚೆಪೆಕಾಯಿಯಲ್ಲಿ ಪೊಟ್ಯಾಶಿಯಂ ಇರುತ್ತದೆ, ಇವೆರಡರಲ್ಲೂ ಪೊಟ್ಯಾಶಿಯಂ ಸಮಾನವಾಗಿ ಇರುತ್ತದೆ ಪೊಟ್ಯಾಶಿಯಂ ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ದೇಹದಲ್ಲಿನ ರಕ್ತದ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಡೆಂಗ್ಯೂ ಜ್ವರ ಬಂದಿರುವವರು ದಿನಕ್ಕೆ ಮೂರು ಬಾರಿ ಚೇಪೆಕಾಯಿ ರಸವನ್ನು ಕುಡಿದರೆ ದೇಹದಲ್ಲಿ ರಕ್ತದ ಕಣಗಳು ಬೆಳೆಯುತ್ತವೆ ಜೊತೆಗೆ ಬಾಯಲ್ಲಿ ಬರುವ ವಾಸನೆಯನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ.

ಕೂದಲ ಸಮಸ್ಯೆ ಮತ್ತು ತೂಕದ ಸಮಸ್ಯೆ ಜಾಸ್ತಿ ಇರುವವರಿಗೆ ಈ ಹಣ್ಣು ರಾಮಬಾಣವಿದ್ದಂತೆ ದಾಯೋಲಿಯ ಹಾಗೂ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಹತ್ತಿರ ಬರದಂತೆ ಕಾಯುತ್ತದೆ ಸೀಬೆಕಾಯಿಯಲ್ಲಿ ಸಿಗುವ ಆರೋಗ್ಯ ಅಂಶಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದುಕೊಂಡಿದ್ದೀರಿ ಅಲ್ಲವೇ ಈ ಮಾಹಿತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮ್ಮ ಅನಿಸಿಕೆಗಳನ್ನು ಮರೆಯದೆ ನಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬಾಕ್ಸ್ ನಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿ.

ಜಾಹಿರಾತು : ಶಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪೀಠಂ ಶ್ರೀ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ಹಾಗೂ ಕಾಳಿಕಾ ದೇವಿಯ ಆರಾಧಕರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ (ಕಾಲ್/ವಾಟ್ಸಪ್ 95388 66755) ಗುರೂಜಿಯವರಿಂದ ನೇರ ಪರಿಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಹಾ ಸೂತ್ರಗಳು ಪಡೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಮನದಾಸೆಗಳು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಏನೇ ಇದ್ದರೂ ಸಹ ಹಲವು ರೀತಿಯ ಪ್ರಶ್ನೆ ಶಾಸ್ತ್ರಗಳಿಂದ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಪರಿಹಾರವಾಗಲಿದೆ 95388 66755 ಜೀವನದ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ನಿರಾಶರಾಗಿದ್ದರೆ ಒ'ತ್ತಡ ಮನಸ್ತಾಪ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮೋಸ , ಮಾನಸಿಕ ಕಿರಿಕಿರಿ ವಾ'ಮಾಚಾರದಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜೀವನ ಅನರ್ಥವಾಗಿದ್ದರೆ , ಎಷ್ಟು ದುಡಿದರೂ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ನೆಮ್ಮದಿ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು ನಂಬಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ದ್ರೋಹ ಮದುವೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಸ್ತ್ರೀ ಪುರುಷಾ ಪ್ರೇಮ ವಿಚಾರ ಉದ್ಯೋಗದ ಸಮಸ್ಯೆ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿನ ಕಲಹಗಳು ಅತ್ತೆ-ಸೊಸೆ ಕಿರಿಕಿರಿ ನಿಮ್ಮ ವೈವಾಹಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಸಂತಾನ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೋರ್ಟ್ ವಿಚಾರ ಸಾಲದ ಬಾಧೆ ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಮಾತು ಕೇಳದಿದ್ದರೆ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕೇರಳ ಮತ್ತು ಕೊಳ್ಳೇಗಾಲದ ಸರ್ವಾಭಿಷ್ಟ ಸಿದ್ದಿ ಪೂಜಾ ಅಷ್ಟದಿಗ್ಬಂದನ ಪೂಜೆ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆ ಹುಣ್ಣಿಮೆ ಜೊತೆಗೆ ಗ್ರಹಣಕಾಲದ ಬಲಿಷ್ಠ ಅಥರ್ವಣವೇದದ ಕಾಳಿಕಾ ಉಪಾಸನಾ ಅನುಷ್ಠಾನ ವಿದ್ಯೆಯಿಂದ ಶೇಕಡ ನೂರರಷ್ಟು ಸೂಕ್ತ ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಪ್ರಖ್ಯಾತಿ ಹಾಗೂ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಪಡೆದಿರುವ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು ಪಂಡಿತ್ ಶ್ರೀ ರಾಘವೇಂದ್ರ ಭಟ್ 95388 66755

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here